Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมตอนนี้ ขาย ATI HD4770 กันเยอะจังเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ได้มาปั่นราคานะ แต่ผู้ใช้การ์ดระดับนี้ คงต้องผลัดเปลี่ยนบ่อยครับ คือ 3พันกว่าเปลี่ยนได้เรื่อยจับของใหม่เล่น
    อีกอย่าง PwC arc sink มันห่วย เพราะOCไม่ได้

Comment

จริงหรอครับที่ PwC arc sink มัน ocไม่ได้ โหย อย่างนี้แย่เลยนะครับ

Comment

Originally posted by fuji View Post
        ไม่ได้มาปั่นราคานะ แต่ผู้ใช้การ์ดระดับนี้ คงต้องผลัดเปลี่ยนบ่อยครับ คือ 3พันกว่าเปลี่ยนได้เรื่อยจับของใหม่เล่น
        อีกอย่าง PwC arc sink มันห่วย เพราะOCไม่ได้
        แต่ว่า hd4770 ยี่ห้ออื่นมัน ocได้ใช่มะครับ
        ชอบจังเลยครับมีหลายความเห็น

Comment

-*- ปกติเค้าซื้อการ์ดรุ่นกลางมาocกันหรอกเหรอครับ(ความเข้าใจใหม่เลยนะเนี่ย) เพราะปกติไม่เคยอัดการ์ดจอซักที กลัวมันพัง (เพราะต้องผลัดเปลี่ยนบ่อยอย่างค.ห.บนๆว่า)

แต่โดยรวมแล้วผมว่าที่ขายๆกันเยอะน่าจะเป็นเพราะคนหนีไปเล่นตระกูล5กันนั่นแหละครับ เพราะตอนนี้ซอยรุ่นซะถี่ยิบ เลือกได้ตามกำลังทรัพย์ด้วย

Comment

แหะๆ ผมอยากจะลอง oc ดูอะครับ
            ถ้าocไม่ได้คงแย่เลยนะ
            ถ้าจะเปลี่ยนไปตระกูล5 มันจะเกินงบของผมไปครับ อิอิ

Comment

4770 สามารถ OC ได้ทุกตัวครับแต่ต้อง OC ผ่านโปรแกรม Riva tuner2.4 แต่ต้องเข้าไปตั้งค่าโปรแกรมนิดหน่อย
              และที่คุณ Fuji บอก "PwC arc sink มันห่วย เพราะOCไม่ได้" ไม่จริงครับ เขา OC 900/1000 กันทั่วบ้านทั่วเมืองโดยไม่ต้อง Flash Bios ครับ

Comment

เอ เเล้วตอนนี้ในราคาเดียวกับ 4770 นี่ควรจะเล่นตัวอื่นไหมครับ หรือ 4770 ยังน่าเล่นอยู่ เพราะเล็งมาตั้งนานพอไกล้ๆจะซื้อก็เหมือนตกไปอีกละ

Comment

Originally posted by aobzacod View Post
                  เอ เเล้วตอนนี้ในราคาเดียวกับ 4770 นี่ควรจะเล่นตัวอื่นไหมครับ หรือ 4770 ยังน่าเล่นอยู่ เพราะเล็งมาตั้งนานพอไกล้ๆจะซื้อก็เหมือนตกไปอีกละ
                  สำหรับผม 4770 ยังคุ้มค่าอยู่ครับ หาซื้อมือ2ได้ยิ่งดีครับเอาราคาไม่เกิน 3000.- เพราะแรงและถูก ประหยัดไฟอีก

Comment

การ์ด 4770 น่ะมัน OC ได้หมดนั่นแหละครับ

แต่จะมากหรือน้อยแค่นั้นเอง

เรื่องที่ 4770 ถูกเอาออกมาขายมือ 2 ในปริมาณเยอะเพราะ
                    1. คนใช้เยอะ
                    2. จะไปเล่นรุ่นอื่น

กรณีอื่นๆก็เหมือนกัน อย่างพวก cpu e8400, q6600 ณ ช่วงเวลาหนึ่งก็มีคนแห่ออกมาขายเยอะเหมือนกัน

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ความเห็นนะครับ กระจ่างขึ้นเยอะครับ

Comment

ที่ท่าน ozzfest718 หาซื้อไม่ทันเนี่ย เพราะผมตัดหน้าซื้อก่อนเองครับ 2700-2900.-
                        แต่เหลือแต่ของท่าน MOMO ที่ไม่พร้อมส่ง EMS ไม่งั้นเส็ดอีกตัว

Comment

Originally posted by m shifu View Post
                          ขายซักห้าพันดีมั้ย อิ อิ

ยังไม่เคยขายอุปกรณ์คอมเลยครับ ซื้อมาไม่ใช้ก็เก็บ
                          มีหลายตัวที่ซื้อมาแล้วยังไม่เคยใช้เลย เพราะมีของใหม่ออกมาอีก
                          มี cpu ram vga mb ฯลฯ ที่ซื้อมาแล้วยังไม่เคยใช้ เก็บมาหลายปีแล้ว เอามาขายเป็นของมือ 1 ได้เลย

ปล. ราคามือสองตอนนี้คุ้มสุดๆ ผมยังไปดันให้เค้าเลย
                          แล้วมี RAMPAGE EXTREME ( I ไม่ใช่ II นะครับ)
                          กับQ9550 ที่ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ หรือเปล่าครับ
                          ถ้ามี จะขายราคาไม่แพงให้ผมได้มั๊ยเอ่ย...
                          แหะๆ...
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          อิๆ...ล้อเล่นน่ะครับ
                          แต่ถ้ามีจริง..ก็น่าสนนะ
                          หุๆ...

Comment

4770
                            ถ้าขายมือสองตอนนี้ ราคาไม่เกิน 1500
                            ก็น่าสนนะ ถ้าแพงกว่านี้ ก็ไม่น่าเล่นแล้วล่ะมั๊ง...
                            มันเป็นราคาที่ควรจะเป็นของค่ายแดง ที่ชอบตกแตกกระจายจมธรณี
                            อิๆ...

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                              4770
                              ถ้าขายมือสองตอนนี้ ราคาไม่เกิน 1500
                              ก็น่าสนนะ ถ้าแพงกว่านี้ ก็ไม่น่าเล่นแล้วล่ะมั๊ง...
                              มันเป็นราคาที่ควรจะเป็นของค่ายแดง ที่ชอบตกแตกกระจายจมธรณี
                              อิๆ...
                              เอามาขายทีครับ1500 ผมใช้ไอ้ pwc arc sink ยังขายได้2950เลยขายวันนี้ด้วย ไอ้พวกไม่รู้อะไรพิมไปเลื่อยเปื่อยแบบคุณหัดศึกษาการตลาด แนงโน้วอะไรบ้าง หรือทำอะไรปรึกษาสมองก่อนก็ดีนะ
                              ส่วนเหตุผลก็อย่างที่บอก แนวโน้มตลาดถ้าใช้ไปนานๆราคาย่อมตกลงเรื่อยๆ ประกอบกับมีรุ่นใหม่ๆมาเรื่อย ซึ่งจะไปโทษอะไรไม่ได้หรอก เพราะเรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นกับทุกอย่างที่ ต้องตกราคายกเว้นของหายาก แต่คงมีน้อยสำหรับสินค้าแนวเทคโนโลยี อย่าว่าแต่4770เลย เดียวซักวัน 5970ก็ราคาตกแน่นอน

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                                4770
                                อิๆ...
                                โอ้ยยหนูครับหัดอ่านหนังสือทำการบ้านเยอะๆนะครับ 1500 เอามาขายตูนี่รับไม่อั้น ไปหัดอ่านหนังสือค้นคว้าเยอะๆนะคครับหนู

ปล. ตูซื้อมาตั้ง 4150 เวน

Comment

Working...
                                X