Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA มี PhysX แล้ว ATI มีอะไรยังงี่ คนซื้อ ATI ก็ไม่คุ้มสิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชอบตรงที่สีสวย แล้วก็ลบรอยหยักได้เนียนดีครับ
    ส่วน PhysX เฉยๆอะครับ

Comment

ไม่รุ้สิ ผมรุ้แต่ว่าเกมส์ที่ผมชอบและสนใจที่จะเล่น ไม่เคยมีระบบPhyXซักเกมอ่ะ

ก็เลยไม่รุ้จะซื้อของแพงมาทำไม ในเมื่อไม่ได้ใช้

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
        คุ้มสิ
        PhysX มีแล้วทำไมเหรอครับ ผมไม่สน ไม่สำคัญ จบ
        เช่นกัน

Comment

เดือนหน้า ก้อรู้แล้ว dx11 + physX

Comment

คุ้มรึไม่ก็อยู่ที่ความรู้สึก ของตัว คุณๆ เอง

มีเงิน เห็นว่ามันไม่คุ้มมันก็ไม่คุ้ม

เงินไม่ถึงเห็นว่ามันคุ้ม มันก็คุ้ม

อยู่ที่ตัวคุณ ผู้ซื้อ ตัดสินใจ เอง ผู้ขายไม่ได้บังคับให้ซื้อนิ

Comment

ผมไม่รู้ ผมชอบ ati

Comment

ส่วนตัว อาตี๋(ATI) เวลาดูหนังชมพู ได้อารมณ์กว่า อิอิ กำ

Comment

ไม่รู้ซิแต่รู้สึกใช้แดงแล้วสีสวยดีเลยย้ายเลย คิดไปเองรึเปล่าไม่รู้แต่ 5770 ของ ati คะแนนล้นหลามกันจังคนใช้เยอะมากกกกกกก

Comment

ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยคิดว่าไม่คุ้มสักที อิอิ

Comment

ลองคิดดูเมื่อไหร่สิทธิบัตรPhysXหมดอายุ แล้วATIมีPhysX ท่านจะซื้ออะไร

Comment

เอนไปทางเขียวเล็กน้อย ( แต่ก่อนใช้แต่แดง )

ประกอบเครื่องให้ลูกค้า แนะนำแต่เขียวเพราะไม่อยากมานั่งแก้ปัญหาเรื่องไดรเวอร์ และบางโปรแกรมแปลกๆ รันไม่ขึ้นซะงั้น พวกโปรแกรมบัญชีบางโปรแกรมแต่มีข้อยกเว้นสำหรับเครื่องที่เอาไปทำ cctv ที่ใช้ได้แต่แดงและ intel

ส่วนตัวเองก็ใช้เขียวและแดง เท่าที่รู้สึกเขียวจะให้รายละเอียดในเกมส์เย๊อะกว่าและสมจริงกว่า

แต่ค่ายแดงตระกูล 5xxx นี่มันน่าจริงๆ ยังไม่เคยลองเพราะหมดตรูด

Comment

Originally posted by morifam View Post
                          ลองคิดดูเมื่อไหร่สิทธิบัตรPhysXหมดอายุ แล้วATIมีPhysX ท่านจะซื้ออะไร
                          ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ไม่มีอะไรจะเทียบ ATI ได้เป็นแน่แท้

Comment

เริ่มติดใจ แดงซะ แล้ว ทุกคนชอบกันเหลือเกิน อิอิ

Comment

จะเถียงกันเพื่ออะไร -.- ผมก็ใช้แดง แต่ก็ไม่ได้ว่าชอบหรือเดือดร้อนอะไร ผมยังอิจฉาเลยที่ Nvidia มี Physx แต่ถ้าจะเอาตัวที่แรงเท่ากับที่ผมใช้อยู่

ผมขอบอกตามตรง คือ ผมไม่มีเงินมากพอ แต่เดือนหน้าก็กะจะถอย 4xx มาลองเหมือนกัน อย่าเครียดกันครับเรื่องแบบนี้

ชอบค่ายไหนรักค่ายไหนก็แสดงออกได้แต่อย่าไปตัดทอนอีกค่ายครับ เราชาว OCZ เหมือนกัน

Comment

เดียว opencl ก็ออกมาฆ่า PhysX เองแหละ

Comment

Working...
                                X