Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ไปประกอบคอมให้เพื่อนมาสงสัย เจ้าgalaxy7900gs

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ไปประกอบคอมให้เพื่อนมาสงสัย เจ้าgalaxy7900gs

ทำไมcore กับmem มัน 540 กับ1400 ละครับ
    เห็นหลายกระทู้บอก มัน 560 กับ 1500 นิ ผมลองใช้หลายโปรแกรมใน
    การดูcoreมันแล้วนะก็แจ้งเหมือนกันหมด 540 1400
    ตงลงการด์มีปัญหาหรือล๊อตหลังมันเท่านี่อะ

แกะเม็ดแรมดูครับ ใช่ 1.2ns รึเปล่า ถ้าใช้ก็ถือว่าไม่เป็นไรมากครับ เอามาลากต่อเองก็ได้ครับ
    แต่ถ้ามันเป็นแบบนั้นจริงๆ Galaxy เป็นไรไปอีกล่ะเนี๊ยะ --" ช่วย Capture ความเร็วมาให้ดูหน่อยครับ หลายๆโปรแกรมก็ดีครับ

Comment

ตามรูปเลยครับ

core กับ mem มันครับ
      Last edited by nattavuss; 17 Sep 2007, 23:15:13.

Comment

Riva รูปบนลองเลือกเป็น Performance 3D (ตัวล่างสุด)ดูครับ

รูปล่าง Performance 3D แล้ว ^^

Comment

เดี๋ยวจะลองแกะซิ้งค์มาดูแรมซะหน่อย

แต่ถามว่าถ้าผมแกะแล้วไอ้กาวตรงซิ้งค์มันเหนียวพอที่จะแปะกลับเหมือนเดิมไมงะ

เลือกเป็น 3d ก็ยังเท่าเดิมครับ
          Last edited by nattavuss; 17 Sep 2007, 23:15:13.

Comment

ใช่ครับผมก็เห็น เป็น 540/1400

Comment

คราวหลัง Crop เฉพาะตัวโปรแกรมนะครับ Capture มาทั้งจอแบบนี้ เวลาย่อมันเล็กมาก ดูย๊าก...ยากครับ ^^

Comment

ของผม 560/1500 นะ

Comment

Galaxy มันเริ่มทำมางงนะเนี่ยะ สงสัยลงรุ่นใหม่ๆมีอะไรต่อท้ายอ่ะเปล่าอ่ะ core/mem เลยไม่นิ่ง เหอะๆๆๆ....

Comment

ผมซื้อมา540/1500ครับ ซื้อมาเมื่อวาน

Comment

Working...
                    X