Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาครับ HD2900XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองลง driver ใหม่ดุไหมคับ

Comment

เดี๋ยวจะลองลบ แล้วลงใหม่ดูคับ -_-

Comment

แต่สงสัยมากเลยอะครับ ทำไม เกมส์ที่กิน spec มากกว่าเกมนี้ดันไม่มีปัญหากระตุก หรือปัญหาภาพเป็นแบบนั้นเลย

เช่น STALKER
        GRANADO ESPADA

เกมส์พวกนี้ผมเล่นแบบว่าลื่นหัวแตกเลยแถมยังภาพสวยมากๆอีก

แต่กลับมามีปัญที่เกมส์เก่าๆ อย่าง RAGNAROK ซะได้ งง มากๆ

Comment

ผมก็เป็นนะ

วันก่อนเข้า o2jam ไม่ได้ แต่โหลด driver ใหม่เมื่อวานมันเข้าได้แล้ว

ว่าจะเอามาเล่นเกมส์เก่าๆก็เข้าเกมส์ไม่ได้เหมือนกัน Populous เน่าไปเลย

ของใหม่ไดร์เวอร์ยังไม่สมบูรณ์

Comment

อ่องับ T-T ดีใจจังไม่ได้เป็นคนเดียว

Comment

ฮ่าๆ ตอนนี้แก้ปัญหาจอเน่าได้ละครับ

แต่ยังติดอยู่ปัญหาเดียว คือ กระตุกเนี่ยแหละครับ เดินผ่าน เมือง กระตุกโค้ดๆ แบบว่า ถ้าเปิด effect

เห็นแสงเลเวล 99 อะครับแล้วจะกระตุกสุดๆเลยไม่รู้เป็นที่อะไรต้องไปปรับที่ไหนดีครับ

Comment

ดันไป

Comment

เหลือปัญหาเดียวเท่านั้นตอนนคือ เดินผ่านพวก lv 99 แล้วกระตุกมากๆ -_-

Comment

เกมบางเกมกับการด์จอ ATI มันไม่ Support กัน(ทำให้กระตุก)ก็มีน่ะครับ ผมใช้การด์จอ 9600xtหรือ x700 เล่นเกม Pangya ก็กระตุกเหมือนกัน(ส่วน ro ผมไม่ได้เล่นน่ะ...แบบว่าแก่แล้ว)
                    ส่วน Driver ผมแนะนำให้โหลดจากตัว Web ของยี่ห้อการด์เท่านั้นครับ ถ้าโหลดจาก Driver กลางของ ATI อาจมีปัญหาภาพแตกให้กลุ้มใจเล่นได้ครับ

Comment

ยกไปให้ร้ามดูเลยครับ

Comment

- -

Comment

เหมือนกันคับ ตอนแรกลง driver ของที่โหลดจาก ati แล้วตอนเล่นภาพดูเหมือนจาเลื่อนๆตามกันไม่ทันไม่เชิงกระตุกอ่ะคับ แต่พอตัดสินใจลงตัวที่ให้มากะกล่องใหม่แล้วภาพลื่นขึ้นเยอะเลย ลองดูคับ

Comment

Working...
                          X