Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS HD2900XT มาแล้วคร๊าบบบบบบบบบบ 15500 บาท!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by คนจน View Post
    ต้องซื้อ psu ใหม่ด้วยหรือเปล่าเนี่ย ได้ยินว่ากินไฟ + ร้อนกว่า 8800gtx เยอะเลย
    ใช่ล่ะคับ ต้องถอย psu มาอีกตัวคับ

น่าจะ 550 ขึ้นน่ะคับ

Comment

วันนี้ไปถอยมาละครับ 2900XT ร้าน jedi
      เอาของ sapphire กลับมา ราคา 16000บาทคับผม
      ของ HIS 15500 แต่ว่าประกัน2ปี เลยเอาของ sapphire มาดีกว่าเพราะ3ปี
      ตอนแรกก็คิดหนักกลัว PSU ทนไม่ได้ ตอนนี้ใช้ Enemax FMA 460W อยู่ครับ
      ก็เลย เอาเครื่องไปลองที่ร้านเลย ว่าจะได้เปล่า ปรากดว่าเปิดติดครับ ละก็ลอง เปิดทิ้งๆไว้2-3ชม รัน
      3DMarks06 ก็ผ่านครับ ลองหลายๆๆรอบ มห้พี่ที่ร้านช่วยเช็ค ก็ไม่มีปัญหาครับ ด็เลย ถอยกลับมา โดนที่ไม่ได้ซื้อ PSU ตัวใหม่

spec ที่ใช้ก็คือ
      E6300
      DS4
      DVD-RW
      COMBO-Drive
      HDD 2 ตัว
      Enermax FMA 460W
      (ไม่ได้ OC ใดๆๆทั้งสิ้น)

ตอนนี้เท่าที่ลองมาเกือบครึ่งวัน ไม่มีปัญหาครับ เด๊ยวไว้ผมลองไป burn เล่นซัก 2-3 วัน เดี๋ยวจะมาบอกอีกทีครับผม ว่าเป็นยังไง

Comment

จะคอยนะครับ ชอบ ATI เหมือนกัน

Comment

ตอนนนี้เปิดมาได้ครบ 1 วันละครับ ทั้งเปิดโหลด Bit ทิ้งไว้ กับให้มัน Run 3Dmark หลายๆๆรอบ
          ลองเล่นเกมส์ดู ก็ยังไม่พบปัญหาใดๆๆครับผม ผมจึงคิดว่า PSU 460W น่าจะรับไหว ซึงุ้รับไหวจิงๆ อาจจะเป็นข่าวดีสำหรับ หลายๆๆท่านนะครับ

Comment

ว่าแต่ เวลาเล่นเกม มันวิ่งเสียงยั่งกะพ่นไปได้จิงๆเลยคับ :P

Comment

ทำไมของ HIS มาช้าเยี่ยงนี้ T_T เอา2900xtของpower colorไปขายแล้วสอยอันนี้ดีกว่าแฮะ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                HIS มาไทย ข่าวใหญ่ไหมหว่า
                478 เหมียนนนนกัล รู้สึกจะ 6800 เหมียนกัลด้วนนะท่าน เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

ของ HIS 15500 ประกัน2ปี
                  sapphire 16000 ประกัน3ปี

งีซื้อ sapphire ไม่ดีกว่าหรอครับ เพราะมัน chipset ตัวก้าดเดียวกันเลยนิคับ ต่างกัน500เอง

Comment

มันอยู่ที่คนชอบ อิอิ

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
                      ตอนนนี้เปิดมาได้ครบ 1 วันละครับ ทั้งเปิดโหลด Bit ทิ้งไว้ กับให้มัน Run 3Dmark หลายๆๆรอบ
                      ลองเล่นเกมส์ดู ก็ยังไม่พบปัญหาใดๆๆครับผม ผมจึงคิดว่า PSU 460W น่าจะรับไหว ซึงุ้รับไหวจิงๆ อาจจะเป็นข่าวดีสำหรับ หลายๆๆท่านนะครับ
                      PSU ตัวเดียวกันเลย หุหุ
                      แปลว่าเครื่องผมก้อรับไหวสิเนี่ย ดีจายๆ

แต่จาเอาตังไหนซื้อหว่า -_______-"

Comment

รายงานอีกรอบครับ
                        ตอนนี้460W กับ 2900XT ผมเปิดมา 1อาทิดละครับ ยังไม่ได้ปิดคอมเลย ตั้งแต่ซื้อก้าดจอมา...ก็ใช้งานปกติ เล่น CNC3 Fear ละก็ Dota เปิด Bit ทำงานปกติทุกอย่างครับ ไม่มีอาการใดๆ

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
                          รายงานอีกรอบครับ
                          ตอนนี้460W กับ 2900XT ผมเปิดมา 1อาทิดละครับ ยังไม่ได้ปิดคอมเลย ตั้งแต่ซื้อก้าดจอมา...ก็ใช้งานปกติ เล่น CNC3 Fear ละก็ Dota เปิด Bit ทำงานปกติทุกอย่างครับ ไม่มีอาการใดๆ
                          รบกวนคุณ Bitter Sweet นิดนึง เสียงพัดลมตอนรันหนักๆนี่ ดังมากมั้ยครับ
                          ปล. มีข่าวมาบอก Driver ATI Catalyst 7.5 ออกแล้วครับ http://ati.amd.com/support/driver.html

Comment

เสียง ดังกว่า X1950 มากรึเปล่า

Comment

Working...
                            X