Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็น nVidia เขาโม Quadro กันแล้ว ชาว ATI ก็มาโม FireGL กันมั่งดีกว่า :P

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เย่ ๆ ๆๆ สำมะเหร็ดแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ มายืนยันตามรูปที่ได้ครับ ขอขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ และเพื่อน ๆ สมาชิกที่เป็นกำลังใจครับ

Comment

ต้องลอง checkด้วยโปรแกรม SpecView 9.0 น่ะครับ ถึงรู้ครับ ว่า up ได้จริง หรือเปล่า

Comment

1950 รอ คุงเทส อยู่ ว่า ทำแล้ว ปรืด กว่าเดิมป่าว จะทำตาม หึหึ

Comment

แล้วมันแรงขึ้นกว่าเดิมไหม อะ

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
            ต้องลอง checkด้วยโปรแกรม SpecView 9.0 น่ะครับ ถึงรู้ครับ ว่า up ได้จริง หรือเปล่า
            ผมจะหาโหลด SpecView 9.0 ได้จากที่ใหนครับท่าน

Comment

สุดยอกฮับ แต้มเพิ่ม จริงๆ

Comment

Originally posted by Predator View Post
                ผมจะหาโหลด SpecView 9.0 ได้จากที่ใหนครับท่าน
                http://www.spec.org/gpc/downloadindex.html

Comment

ถ้า HD2600XT DDR4 ทำได้บอกมั่งนะครับท่าน สนใจๆ อิอิ

Comment

Originally posted by eol View Post
                    คิดว่าไม่ช่วยนะครับ 555+ เพราะงาน 3D ส่วนใหญ่จะใช้ OpenGL แต่การ encoding นี่ CPU ล้วนๆ ครับ .... ยกเว้นจามีการ์ด hardware decoding/encoding ก็อีกเรื่องนึงครับ ไม่เกี่ยวกะการ์ดจอพวกนี้เลย อันนั้นมันเฉพาะทางจริงๆ แพงด้วยแหละ ฮ่าๆๆ

ปล ยินดีกะคนข้างบนด้วยนะคับ ^^b แจ่มๆๆ

ไอ้การ์ด decoding/encoding มันยี่ห้อไหนครับ รบกวนบอกหน่อย

ใช่ Matrox RT.X2 SD ตัวละ 40,000 หรือเปล่า หรือว่ามันใช้ SD editing เท่านั้นครับ รบกวนด้วยครับ

แล้วไอ้ Matrox RT.X2 SD ช่วยงาน decoding/encoding บ้างไหมครับ

อีกอย่างมาแล้ว FireGL Series 2007

ATI FireGL™ V3600 ASIC Type RV630PRO Memory 256 MB = Radeon HD 2600 PRO

ATI FireGL™ V5600 ASIC Type RV630XT Memory 512 MB = Radeon HD 2600 XT

ATI FireGL™ V7600 ASIC Type R600PRO Memory 512 MB = Radeon HD 2900 XT หรือ PRO

ATI FireGL™ V8600 ASIC Type R600XTX Memory 1 GB = Radeon HD 2900 XTX

ATI FireGL™ V8650 ASIC Type R600XTX Memory 2 GB = Radeon HD 2900 XTX

ลิงค์ตามนี้เลย http://ati.amd.com/products/workstat...eglmatrix.html

และอีกหนึงความสงสัย การ์ดจอออนบอร์ดนี่ น่าจะทำได้ไหมเช่น ASROCK 4Core1333-FullHD
                    Last edited by auncheit; 10 Aug 2007, 00:22:19.

Comment

โอ้ว....แหล่มๆ ขอบคุณมากคับ เด๋วขอลองของหน่อย แล้วจะรายงานผล 55

Comment

เมื่อไหร่จะมีของ HD 2400 (RV610)มั่ง

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

รอคนใช้ HD2600XT DDR4 ทำได้แล้วจะถาม อิอิ

Comment

ยากแบบนี้ผมจะทำได้หรือเปล่า ไม่มั่นใจเลย

Comment

สุดยอดครับ

Comment

Working...
                                X