Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX 275 SLI Vs GTX 295

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

gtx275 sli เท่ห์จริงๆ สิ้นเดือนนี้จะเปลี่ยน power เป็น 1000w เพื่อการนี้แล

Comment

Originally posted by SheeGore View Post
      gtx275 sli เท่ห์จริงๆ สิ้นเดือนนี้จะเปลี่ยน power เป็น 1000w เพื่อการนี้แล
      ผมใช้ 700w. ก็เอาอยู่ครับ แต่ปริ่มสุดๆ 850w. ก็สบายละ

Comment

รอ GT300 ต่อไป ครับ เรา

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
          ผมใช้ 700w. ก็เอาอยู่ครับ แต่ปริ่มสุดๆ 850w. ก็สบายละ
          อ้าว 850 ก็สบายๆ แล้วเหรอเนี่ย ไม่แน่เอาเป็น 850 ดีกว่า ประหยัดไป 2000 บาท
          ของเก่าผม icute 750w มันมีสาย 6 pin ให้แค่ 2 เส้นเอง ถ้า sli ไม่พอใช้ เลยขายเปลี่ยนลูกใหญ่ที่แถมสายเยอะๆ ดีกว่า

Comment

แล้วถ้าเอา 285 มาsli มันโอเคป่าวครับ
            ตอนนี้ผมมีอยู่ตัวนึง กำลังงงกับชีวิตมากมายว่าจะไปทางไหนดี
            จะหาอีกตัวมือสองมาดี
            หรือจะขายไป 275 sli
            หรือจะไปเดียว 295 ดี
            งงมากมาย

Comment

มี 285 อยู่แล้ว ก็ หาอีกตัวครับ แรง และจบเลย
              การหา 275 เหมือนไปลดสเปค ครับ
              การที่เราเลือกใช้ 275 เพราะ
              1 สามารถ oc แล้วใกล้เคียง 285
              2 ราคา 8000 แต่ คุณภาพใกล้เคียง หมื่นกว่า

ถ้ามี 285 อยู่แล้ว เอา ต่อ sli เหนือกว่า 295 ใบเดียวแต่นอนครับ
              แรมใบแรก ก็เยอะกว่าอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                +10 ใช้แล้วหล่อครับ อิอิ
                ส่วนในการใช้งานจริง(ไม่ใช่คะแนน benchmark)ความแรงไม่ต่างจาก GTX295 เท่าไหร่ครับ บางอย่าง GTX275 SLI อาจจะชนะ(ซึ่งเป็นส่วนใหญ่) บางเกม GTX295 ก็ทำได้ดีกว่า
                http://www.tomshardware.com/reviews/...-sli,2298.html
                จาการใช้งานจริงๆ จากประสบการณ์ที่เคยใช้ 295 ทั้งใบเดียวและสองใบ
                275 sli ทำงานได้ดีกว่า 295 ครับ และถ้า oc ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
                (ใน link ก็เขียนไว้อยู่แล้วอ่ะครับ Two Are Better Than One)
                และ 275 เป็นการ์ดที่ทำ physx ได้ดีมากด้วย และหากเปรียบเทียบกับ 285 ก็ยังร้อนน้อยกว่าครับ

Comment

Originally posted by kks View Post
                  แล้วถ้าเอา 285 มาsli มันโอเคป่าวครับ
                  ตอนนี้ผมมีอยู่ตัวนึง กำลังงงกับชีวิตมากมายว่าจะไปทางไหนดี
                  จะหาอีกตัวมือสองมาดี
                  หรือจะขายไป 275 sli
                  หรือจะไปเดียว 295 ดี
                  งงมากมาย
                  ้เป็นผมจะอยู่นิ่งๆเลย 285 ตัวเดียวก็แรงจะแย่แล้วครับ รอ GT300 ต่อไป คงไม่รีบใช้ DX11 หรอกนะ อิอิ

Comment

Originally posted by taukung View Post
                    จาการใช้งานจริงๆ จากประสบการณ์ที่เคยใช้ 295 ทั้งใบเดียวและสองใบ
                    275 sli ทำงานได้ดีกว่า 295 ครับ และถ้า oc ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
                    (ใน link ก็เขียนไว้อยู่แล้วอ่ะครับ Two Are Better Than One)
                    และ 275 เป็นการ์ดที่ทำ physx ได้ดีมากด้วย และหากเปรียบเทียบกับ 285 ก็ยังร้อนน้อยกว่าครับ
                    ถามนิดครับท่านเต่า 275 ตัวแรกผม Full load ร้อนกว่าอีกตัวเกือบ 20 องศาเลย มันมีผลเสียอะไรบ้างมั้ยครับ

Comment

ไม่มีผลอะไรครับ
                      เป็นธรรมดาที่ตัวแรก มันร้อนก่วาครับ เพราะว่า เราเสียบsli แบบติดๆ กันอ่ะครับ
                      เหตุผลนี้ไงครับ การ์ด Ref จึงปรับ core default ไว้ต่ำ
                      เพราะเค้าคิดเผื่อเวลา sli กันอ่ะครับ
                      ... ถ้าอยากอุ่นใจ ก็ลองปรับรอบของตัวบน ให้ แรงหน่อยก็ได้ครับจะได้อุ่นใจ

Comment

295 SLI ไปเลยครับ แรงสุดขั่ว

Comment

ของ EVGA GTX 275 ดีมั้ยครับ คิดหนักเลยว่าจะเอา ASUS หรือ EVGA ดี

Comment

295 SLI ไปเลยครับ แรงสุดขั่ว
                            รอสอบเตรียมพญาไทได้ แล้วค่อยเล่น แต่GTX 275SLI iCute 800W เอาอยู่ไหม

Comment

น่าจะได้ครับ

Comment

Working...
                              X