Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดโปง GF8800GTS @ QuadroFX4600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

7600

Originally posted by tum_com View Post
    พี่ Soildworks คับผมพยายามทำ 7600 gt ทำยังไงก็ไม่ได้อะครับ
    7600gt ทำได้ง่ายกว่า 8800 อีกครับ ปรับ Riva แล้วลง 81.85 ก็ได้แล้วครับ

Comment

พี่ soildworks คับ ต้องใช้ไดรเวอร์ 97.92 ทุกตัวหรือปล่าวคับ หรือต้องใช้เฉพาะ

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
        พี่ soildworks คับ ต้องใช้ไดรเวอร์ 97.92 ทุกตัวหรือปล่าวคับ หรือต้องใช้เฉพาะ
        ไม่จำเป็นครับผม น้องลง Riva V ไหนล่ะ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
          ไม่จำเป็นครับผม น้องลง Riva V ไหนล่ะ
          v ที่พี่หัวเกียร์เอามาลงให้ที่หน้า3 อะครับ

คือผมทำตามนี้ครับ

1.ลงไดรเวอร์ 97.92
          2.เปิด Riva แล้วทำตามของพี่ ตามจริงปรับ custom แล้วมันจะให้เลือกการ์ดจอใช่มะคับ
          แต่ของผมมันมีให้เลือกแค่ GF6200 อย่างเดียวครับ นอกนั้นมันเป็น unknow หมดเลย
          ผมก็เลยลองเลือกดู แล้วพี่ Soildworks ก็บอกให้ผมเอา fastwrite ออก ผมก็เอาออกแล้วค้าบ ^^"
          3.พอรีเครื่องเสร็จมันก้อหาการ์ดจอม่ายเจอ แบบว่าเปง unknow หมดเลย อิอิ

หรือว่าต้องใช้ driver ที่ตรงกับ 6200 ครับ
          Last edited by rhythm158; 12 May 2007, 11:31:30.

Comment

ลองอ่านใน readme ของ Driver ดูครับ ว่า support 6200 หรือไม่ ถ้ามี 6200 ใน list ผมว่าน่าจะไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
              ลองอ่านใน readme ของ Driver ดูครับ ว่า support 6200 หรือไม่ ถ้ามี 6200 ใน list ผมว่าน่าจะไม่มีปัญหา
              คับพี่ Soildworks

Comment

นี่ตกลงว่าทำได้แล้วยังครับ

Comment

นี่ตกลงว่าทำได้แล้วยังครับ
                  ยังคับ แต่พี่ Soildworks บอกว่ามันจะเปลี่ยนเป็นการ์ดเอาไว้ทำงาน 3d ใช่มะคับ

แล้ว quad มันจะเล่นเกมไม่พริ้วนิครับ จนปัญญาแย้วค้าบพี่ อิอิ

ใช้แบบเดิมไปก้อได้คับ

เอ่อ...พี่คับ Riva ผม oc การ์ดจอแล้วค้างด้วยคับ ม่ายรุ้เปงไรคับ

Comment

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่นครับ

Comment

เป็นงี้ไปแล่วครา้บ ทำไงดีคราบ T__T ลง driver ไม่ได้ จะปรับกลับ ที่ riva ก็เป็นงี้ไปและ

Comment

ลองมั่วจนได้ - - 7300GT @ QuadroFX560

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                          เป็นงี้ไปแล่วครา้บ ทำไงดีคราบ T__T ลง driver ไม่ได้ จะปรับกลับ ที่ riva ก็เป็นงี้ไปและ
                          เหมือนผมเลยคับ ลงไดรเวอร์ตัวเก่ามันก้อไม่ให้ลง

Comment

เขียนแบบดีขึ้นป่าว

Comment

พี่ครับแล้วทำไมผมขึ้นอย่างนี้ง่ะ ไม่เห็นเหมือนเลย

Comment

ของผมมันขึ้นว่า G80-400 ง่ะต้องช่อง Processor

Comment

Working...
                                X