Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่อง ของ mx4000 128 64 กับ fx5200 128 64 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผม เคย เจอ ครับ อาการ แบบ ที่ คุณ เป็น และ ปัจจุบัน Card จอ ตัวที่เป็น ปัญหา ผมกับเอามาเล่นเกมส์ได้สบาย ผมก็ไม่เข้าใจเหมือน กัน เอาไปใส่ MB อีกเครื่อง มันไม่ติด -*-(ไอเครื่องที่ว่าเก่าบรมเรยอ่ะครับ - -"> Duron 650 MB จามชื่อบ่ได้ - -"> ปล. เป็นบอด SDRam ด้วยอ่าน่ะ) แต่พอใส่ Mx400 กลับ เล่นได้ ทุกวันนี้ ก็ยังแปลกใจอยู่เหมือนกัน ทั้ง ๆ ที่ Fx5200 ยังใช้เล่นเกมส์อยู่ทุก วัน -*-

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
      คือ เรื่องของน้องผม มันมีอยู่ ว่า ผม ไปซื้อ การ์ด fx5200 มือ สองมาอะครับ ราคา 1200 แล้วที่นี้ ก่เอาไดฟเวอร์ ตัวใหม่สุดของ ที่มานแถมมากับ pc today ลง ใช้ได้ สัก 2-3 วันมานก่เกิด อาการ เวลาเปิดเครื่องเราจะเห็นแค่ตอนเวลาบูทเครื่อง แต่พอเข้า วินโด กับได้ยินแต่เสียง แต่ไม่มีภาพ น้องผมก่เลยยกเครื่องไปให้ทางร้านดู พอลองเอา เจ้า fx5200 ไปต่อกับคอมทางร้านมันก่ดีอะครับ ทางร้านเค้าบอกว่า เครื่องของน้องผมมันรับไม่ไหว ก่เลย เปลี่ยน mx4000 มือ 2 มาให้ ผมก่เลยอยากรู้ว่า ราคามือ2 ของ 2ตัวนี้มันเท่ากันหรอ ไม่ใช่ว่า mx4000 มันถูกกว่า fx5200 หรอ ครับ แล้วก่ อยากทราบ ว่า อาการที่เป็น กับ fx5200 เป็นเพราะ ไดร์ฟเวอร์มันใหม่เกิน ไปหรือว่า อย่างไรครับ แล้วผมควร ไปขอตัง คืนจาเค้าดีมั้ยครับ

ขอบคุณ ครับ
      เหตุผลที่บอกฟังไม่ขึ้นแน่นอน ถ้าไม่รับมันก็ไม่รับตั้งแต่วันแรกแล้วครับ แต่ก็เป็นลักษณะนี้ได้ว่าคุณเอามาใช้แล้วมันพังไป สาเหตุไรไม่ทราบ แต่การเปลี่ยนสินค้าให้ต้องเท่าเดิมหรือดีกว่าเดิม ไม่อย่างนั้นก็ผิด เลิกคบ ไปเอาเงินคืน หาซื้อใหม่เยอะแยะไปครับ ไม่เห็นต้องง้อ

ที่ใช้ไม่ได้แล้วอาการอย่างว่า น่าจะเป็นแค่ไปเซตค่าความละเอียดหน้าจอสูงกว่าที่จอรับได้มั๊งครับ ผมมีใช้อยู่ตอนนี้ทั้งสองตัว ไม่ต้องไปลงวินโดวส์ใหม่ก่อนนะ สตาร์ดเครื่องกด F8 เข้าไปที่ Save Mode เซตความละเอียดหน้าจอเป็น 800*600 ก่อน แล้วรีสตาร์ดเครื่องดูครับ จอปกติ 15 นิ้ว 800*600/32/85, 17 นิ้ว 1024*768/32/75 อาจจะไม่ขนาดนี้ทุกตัว ลดสเปคการเซตลงบ้างก็ได้ ลองดูครับ

Comment

Nvidia Geforce MX4000 มันรองรับแค่ Driect X8 เองอ่ะ FX5200 ในที่นี้น่าเล่นกว่า ที่อยากรู้คือ ยี่ห้ออะไร? ตามปกติแล้วอย่างน้อยๆ ก็น่าจะเปิดจอขึ้นภาพได้

ตามที่บอกมาร้านค้าเอาเปรียบจัง มือ 2 อีก ยี่อะไรเนี่ย

Comment

ทำแบบพี่พีคุงฮาดี ^^
          เจ้าของกระทู้ มาเล่าสู่กันฟังด้วยครับ

Comment

Working...
          X