Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่างจัด เลยขอนำ HD 4890 + Nvdia Physx (9800 GT)ดูบ้าง คะแนนพุ่งตามคาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แจ่มครับท่าน

Comment

งง หรือเพราะผมโง่ ฮา ฮา ยังไงก้มะเข้าใจ

Comment

เอา hd3200+8600gts ไปลองได้มะ ฮา ฮา ออนบอร์ด+แยก เอิ๊กๆ-*-

Comment

Originally posted by parmafc View Post
          ท่าน Taukung การเปรียบเทียบโดยเอาฉากใน Mirror Eage ตามรูปด้านบน มาโชว์

ผมว่ามันไม่เห็นข้อแตกต่างของการเปิด หรือปิด PhysX นะครับ ถ้าท่านจะโชว์ผลของ Frap
          ในขณะที่เกมส์นี้เปิด PhysX จริง ๆ ท่านต้องเลือกฉากที่ ตัวละคร (หมวยx) วิ่งหนีตำรวจในตึกสีเขียว ที่ตำรวจยิงตู้โชว์กระจกตรงกลางทางแตก+กระจกตรงประตูทางเดินแตกด้วยมาโชว์ครับ

เพราะของผมขนาด HD5870+GTX275 (PhysX) ถ้าเจอฉากดังกล่าว Frap ร่วงกราว ไม่เหลือเค้าของการ์ดจอแรง ๆ ให้เห็นเลยจริงๆ

ยังงัยเห็นบอกว่าว่างจัดอยู่แล้ว เล่นเกมส์นี้ให้ถึงฉากดังกล่าวหน่อยครับ ผมเองก็อยากรู้ว่า 4890+9800gt(PhysX) มันจะเหนือกว่า HD5870+GTX-275(PhysX) ยังงัย

ท่านนี้ก็สงสัยเหมือนผม ก็เลยอยากลองดูเหมือนกันแหล่ะ

ในบอร์ดนี้มีอยู่คนนึง นำ 4890 มา CF เรียบร้อยแล้ว แต่ถ้าเค้าหา 9800GT หรือ GTX-275 มาทำ PhysX ได้อีกละก็ ผมว่าจะสุดยอดที่สุดเลยหล่ะตอนนี้

เพราะ 4890 CF ตอนนี้ทำคะแนน นำ HD5870+GTX-275(PhysX) และเฉือนเอาชนะ EVGA 275 SLi ไปเรียบร้อยแล้วด้วย

ปล. (บน Platform Gigabyte UD4P+i7 860 OC 4.3xx) ลองหาดูในกระทู้ VGA นี้แหล่ะ เทพจริง ๆ
          ลองจัดให้หน่อยนะครับ ท่านเจ้าของกระทู้ (งานเข้าแล้ว หุหุ) ของผมก็ไม่เป็นไรนะ เพียงแต่พอถึงฉากดังกล่าวที่ว่ามานี่แหละ หุหุ

Comment

น่าติดตาม

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
              น่าติดตาม
              ตามด้วย

Comment

Originally posted by boonyah View Post
                ลองจัดให้หน่อยนะครับ ท่านเจ้าของกระทู้ (งานเข้าแล้ว หุหุ) ของผมก็ไม่เป็นไรนะ เพียงแต่พอถึงฉากดังกล่าวที่ว่ามานี่แหละ หุหุ
                เอ่อ ผมไม่รอ จขกท. แล้วอ่ะ ช้า ผมจัดมาให้ดู เพื่อให้เห็นปัญหาของเกมส์นี้กันก่อนเลยดีกว่า

อันนี้คือ link ของผมที่ post ไว้ หน้าสุดท้าย จะมีรูปฉากเจ้าปัญหา
                (รูปสุดท้าย จะเห็นว่าเหลือแค่ 28)

http://forums.overclockzone.com/foru...1#post11073496
                ซึ่งผมถาม Professional gonpofin ไป ซึ่งผมก็ยังหาสาเหตุไม่ได้เหมือนกัน

แต่ถ้าหากผมทำการสับเปลี่ยนจาก HD5870 ไปให้ GTX-275 แสดงผลเป็น Primary แทน จะไม่เจออาการ frap ร่วงครับ เล่นเมื่อกี้นี้เอง ก็ทดสอบหลายรอบด้วย ยังงง และหาสาเหตุไม่เจอจริง ๆ

ได้แนบวิธีสับเปลี่ยน Primary จอมาให้ดูด้วยครับ
                Last edited by parmafc; 15 Nov 2009, 14:01:58.

Comment

Originally posted by RED_C View Post
                  3dvantage คะแนนสูงดีครับ

ลองfarcry2 อีกเกมก็ดีครับ ใช้physx เยอะใช้ได้ ลอง1980x1080 ปรับสุดหมดทุกอย่าง
                  เกมนี้ใช้ Havok นะครับ ใครมีเกมกล่องแท้พลิกดูหลังกล่องโลด (หรือดูเอาในเครดิตปิดเกมก็น่าจะมีบอกไว้นะ)

Comment

Working...
                  X