Announcement

Collapse
No announcement yet.

4890 crossfire คิดยังไงกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้สิกินไฟป่าวๆ เอา GTX295 ดีกว่าหุหุ

Comment

ซื้อมาแล้วแต่ติด กับ ลง 3dmark 05 ไม่ได้ครับ ตัวอื่น ไม่รู้จาโหลดที่ไหนดี ... ถ้าเผื่อใครมีแปะมาให้กะดีครับ......(พอดีว่าเพิ่งย้ายมาจากค่ายเขียวอ่าครับ ก็เลยงงนิส)

Comment

ู^
        ^
        ลง hotfix ยัง กำ

Comment

ู^
          ^
          ลง hotfix ยัง กำ

Comment

ยังไม่ลงเลยครับ แต่ตอนนี้ใช้ได้ละครับ สกอร์ 15000 เองครับ สเป็คเครื่อง ตามลายเซ็นอ่าครับ 3dmark 06 ... น้อยมั๊กๆ

Comment

Originally posted by fl_l2 View Post
              GTX 295= GTX 260 SLI
              GTX 260= HD 4870
              เพราะฉะนั้น HD 4890 CF ก็น่าจะแรงกว่า GTX 295
              แต้ถ้าจะให้ชัวร์ เอา 9500 GT มาทำ physx ให้ 4890 CF
              รับรอง แรงกว่าแน่นอน
              แหมท่านก็เกินไป 295 คือ 275 x 2 ครับ
              แต่ลด core/mem/shader ลงนิดหน่อย
              275 = 4890 เพราะงั้นความแรงน่าจะพอๆกัน
              แล้ว physx ก็ไม่ได้ทำให้แรงขึ้นนะครับ อย่าเข้าใจผิด

อย่านับ vantage นะครับ ปกติถ้าเทส vantage แล้วจะเอามาเทียบกัน
              เขียวควรไปปิด physx ใน driver ก่อนครับ ถึงจะแฟร์
              Last edited by MXdeFunk; 22 Jul 2009, 05:45:09.

Comment

Working...
              X