Announcement

Collapse
No announcement yet.

โอเวอร์คล๊อก Memory สูงไปมีผลอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรง ๆ

Comment

แต๊ปแปลว่าไรอะครับ -*-

Comment

OC Memory Clock ช่วยเพิ่ม Memory Bandwidth ด้วยนะคับ

Comment

ตอนที่ลอง 850/2600 มี พัดลม 8 cm ช่วยอิก 1 ตัวนะครับ ภาพไม่แตก สีไม่เพี้ยน core อิกนิดครับแต่เลขมันไม่สวย Memory ไปได้อิกนิดครับ แต่ภาพเริ่มแตก เป็นเส้นๆครับ

Comment

ข้อดี แน่นอนแรงขึ้น แต่สู้ oc coreไม่ได้เทียบใน% ที่ oc เท่าๆกัน oc core จะแรงกว่า เมมไม่ต้องไป oc มันมากคับ oc แต่ core ก้พอแล้วผมว่า
            ข้อเสีย ไหม้ คับ แต๊บบบ

Comment

แรง แต่ เสีย เร็ว อายุ สั้น

ประหยัด ไม่ ต้อง ซื้อ ใหม่ แต่ ไป เสีย ค่า ไฟ เพิ่ม แทน

Comment

Originally posted by dekvok View Post
                แต๊ปแปลว่าไรอะครับ -*-
                ภาษาไทยวันล่ะคำขอเสนอคำว่าแต๊ป

แต๊ปมาจากเสียงที่เกิดจากวัติถุอิเล็กทรอนิกส์ชนิดหนึ่งระเบิดโดยรับไฟมากเกินหรือต่อไฟผิดขั้ว
                และจะส่งกลิ่นพร้อมกันด้วย

จำไม่ได้อะไรว้าาากลิ่นที่คล้ายๆกะไข่เน่าอะ

Comment

Working...
                X