Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อดีของATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ชอบที่มันถูก เเล้วไม่น้อยหน้าใคร

Comment

สีสดกว่านิดนึง ถูกกว่านิดนึง

Comment

มันดีอย่างงี้นี่เอง
        ขอบคุณครับ

Comment

ข้อดีอีกข้อ ชอบเป็นการส่วนตัว....

Comment

มันจะดีมากถ้าปรับปรุงเรื่องไดร์เวอร์

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
              ในราคาที่เท่ากัน Atiดีกว่าNV ทุกด้าน ไม่ว่าจะเทคโนโลยีหรือความแรง ความคุ้มค่า สีสันที่ได้แบบไม่ต้องปรับอะไรมาก แม้NVจะปรับให้สีสดได้แต่ก็ไม่สวยเหมือนATIแน่นอนเนื่องจากลองมาแล้วการไล่โทนสีได้ไม่ดีเท่า ดูแล้วไม่ค่อยนุ่มนวล มันดูเวอร์ๆไป อันนี้แล้วแต่ชอบ ส่วนเรื่องไดร์เวอร์ห่วย อันนี้แล้วแต่ใครจะเจอ บางคนเจอบางคนไม่เจอครับ ถ้าเป็นผมแนะนำให้ใช้งานบนวิสต้าจะดีที่สุดครับเสถียรสุด บนXpผมจะเจอปัญหาอยู่บ้าง แต่บนวิสต้าใช้มาปีหนึ่งแล้วยังไม่เจออะไรครับ

ทิ้งทุ่นไว้แล้ว ไปล่ะอิอิอิอิ
              ตามนั้น
              ช่วงนี้ผมเปลี่ยนค่ายไปๆมาๆทุกเดือนอิอิ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                Vpu Recovery จุดเด่น ที่ค่ายเขียวไม่มี ไปละ เผ่นดีกว่า
                มันดีมากเลยนะครับ ผมเล่น GTA4 อยู่ ค้างไปแปบนึงหน้าจอดำสักพักกลับมาเล่นได้ต่อเลย โดยไม่ได้ออกจากเกม ไม่พับหน้าจอ พอเลิกเกมถึงเห็นหน้าหน้าต่าง VPU recovery ไม่งั้นนะ คงต้องรีเซ้ตเครื่องใหม่แหงๆ เสี่ยงวินโดวพังอีก 55+
                Last edited by Nash66; 24 May 2009, 14:16:07.

Comment

Originally posted by tiyut View Post
                  ถ้ามองโดยภาพรวม ATI ดูเหมือนจะใช้เทคโนโลยีดีกว่า Nvidia ในรุ่นเดียวกัน

แต่พอมาใช้งานจริงๆ ความแรงมันกลับสู้ไม่ได้ในหลายๆรุ่น ถ้าเอามาใช้แบบเดิมๆ ไม่ได้ปรับแต่งอะไร

ผมเคยดู benchmark ของฝรั่งที่มันใช้ HD4870x2 เล่นความละเอียด 2560*1600 เกมส์ far cry2

ปรับสูงสุดหมด มันปั่นเฟรมสูงสุดได้เกิน 100 เฉลี่ยก็ยัง 60 + ไม่รู้มันทำยังไง

ATI มันจะดี และแรงกับคนที่ใช้งานเป็นจริงๆครับ ผมก็ใช้ ATI แต่ดึงความแรงมันออกมาไม่ได้เต็มที่

และก็ไม่ค่อยกล้าปรับมันมาก กลัวได้ไปเคลม

=P แต่เพราะเจ้า Benchmark มันรักเจ้าเขียว กับ intel , AMD + ATI อนาถ หรือ ATI + intel ก็สู้ม่ายได้ ใจร้่ายจริงๆ benchmark

Comment

เพราะว่าประหยัดไฟมากกว่า NV รุ่นชนรุ่นขอรับ

Comment

เพราะ ผม คือ เจ้า นาย พวกแดง ต้องใช้ มัน หนักๆ ไม่ จ่ายให้ด้วย

Comment

สิวยุบ

Comment

55555+

Comment

ตุง ตุ่ง ตุ้งงงงงง

Comment

ผมก็จะประกอบเครื่องใหม่ ก็ยังลังเลอยู่เหมือนกันนะครับ............nv-ati

Comment

ข้อดีที่ความชอบล่ะครับ ^_^

Comment

Working...
                                X