Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม 4890 เล่น crysis กระตุกนิดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Cpu ต้องเมพด้วยนะถึงจะช่วยดึงพลังจาก VGA ได้มากขึ้น

Comment

CPU แรงอัดไม่พอครับ

Comment

cpu จ๊า..........เค้าเปิด 16X ยังไม่กระตุกเลย..... ลองปรับใน CCC ตรง 3D all setting ช่วยดู update DX+ Driver 9.5 ด้วย
        Attached Files

Comment

อย่างงี้มันต้อง ขาย 4890

Comment

ตอนเปิดเกมมันมีโลโก้ nvedia ขึ้นมาไง ati มันถึงกระตุก

Comment

เปิดแค่16X กระตุก เหอๆ มันสูงสุดแล้วนะนั่น -.-"

4770 ตอนนี้ happy ดีกับ dx10+patch ultra high ลื๊น ลื่น (แหงมล่ะ oc มันเข้าไป+patch ultra high สวยกว่า เปิด very high dx10 อีก)

Comment

ผมก็เป็นแต่ 4870 นะครับปรับแค่ gamer ยังกระตุกเลย

Comment

OS Seven RC1 @ 1680X1050 ที่ Gamer 16X ไม่มีกระตุกนะ แต่ให้ Smooth อยู่แค่ 8X กะลังสวย (แต่ของเค้า INTEL งะ) พูดยาก อยู่ที่ OS ก็เป็นได้ Supply ไม่้เสถียร Ram ก็เป็นได้
                  ถ้า Clock อยู่ให้ Set Default ก่อน ถ้าเป็น OS XP ลองลง SP-3 Original ดู ไม่้รู้นะลองดู นะเจ้าค่ะ

Comment

Originally posted by shady View Post
                    เปิดแค่16X กระตุก เหอๆ มันสูงสุดแล้วนะนั่น -.-"

4770 ตอนนี้ happy ดีกับ dx10+patch ultra high ลื๊น ลื่น (แหงมล่ะ oc มันเข้าไป+patch ultra high สวยกว่า เปิด very high dx10 อีก)
                    เหรอๆๆๆ

Comment

ฟันธงว่า RAMMMMMMMMMMMMMMM

ใช้ ram 2 G หรือเปล่า.. หรือ 4 G แต่ OS x86 (32 bit)..

..อันนี้ Crysis warhead ด้วยหรือเปล่า....โลดทีกระตุกโคตรๆ

ลองใช้ OS 64bit แล้วเพิ่มแรมสิ...จะซึ้ง.... ใครยังใช้ XP เพิ่มแรมไปก็เท่านั้น..ใช้ได้มากสุด 3 GB ใส่ 8 GB ก็ใช้ได้แค่ 3 G (จริงๆ 2.9 ด้วยซ้ำ)

เกมส์นี้มันแมพกว้างมาก การโหลดแมพแต่ละทีแรมบนการ์ดจอไม่พอ ต้องใช้แรมเครื่อง พอแรมเครื่องไม่พอ ก็จะไปจำลองเขียนบน HDD และตรงนั้นแหล่ะที่ทำให้มันกระตุกเพราะมันแรมไม่พออ่านจาก HDD ซึ่งความเร็วต่างกับ แรมฟ้ากับเหว...

ปล. ขนาดผมเป็นแรม 4 GB ลองดูTraffic มันแดร็กแรมไป 3.1 GB แล้ว..ไม่มีทางที่ OS 32bit จะไม่กระตุกเลย...

Comment

ของผมก็แรม 4กิ๊กนะ มันกระตุกมากเฉพาะช่วงแรกๆเท่านั้น เดินไปข้างหน้าหรือส่ายมุมกล้องสักพักก็หาย คือแค่สงสัยว่าต้องปรับอะไรหรือป่าว เพราะเดิมใช้ 9800gtx+มันไม่เป็นทั้งๆที่สเปคก็ต่ำกว่า และก็ไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรเลย ซื้อการ์ดมาใหม่ก็เสียบใช้เลย
                        Last edited by satan_in_secret; 24 May 2009, 09:55:28.

Comment

ทั้ง cpu และpsu

Comment

Originally posted by ounza025 View Post
                            ATI ผมเคยเล่น ดอทเอ อยุ่ครั้งนึงครับกระตุกแบบเวอร์เยอ่ะครับผม

พอเซิทในเว็บเขาบอกให้ลงตว ฟิก เอทีไอ มีให้โหลดพอโหลดมาก็เล่รนได้ปกติลื่นหัวแตกเลยครับผม

อิอิ
                            ช่วยผมหน่อยครับไม่ทรายยังอยู่หรือเปล่าคือผมใช้กาดจอ ATI HD4570 อยู๋อะครับเล่น Dota กระตุกเฉยเลยครับทุกวันีน้ยังหาสาเหตุไมได้เลยไม่ทราบแก้ยังไงรบกวนผมบอกทีนะครับ

Comment

ใช่เลย..

Comment

Working...
                              X