Announcement

Collapse
No announcement yet.

และแล้ว ผมก็แต่งงานกับ GTX-275 จนได้....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงกันจัง -*-

Comment

บอร์ดคุ้นๆ .... ASUS P5K-SE ใช่มะ คุ้นมากมาย เพราะใช้อยู่ เพิ่งถอย Inno3D GTX275 มา เหมือนกันเลย เฮีย

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
        ^
        ^
        หา 4 หัวมาปั่น 20k เห็นๆ

ว่าอยู่เหมือนกัน แต่ราคาก็ยังแรงอยู่นะ ที่จริงอยากได้ E8500 มากกว่าอ่ะ แต่ถ้าได้ E7400 ในราคาไม่เกิน 3500 ก็อยากจะรีบคว้ามาเหมือนกัน เห็นว่าลากได้ยาว ๆๆ

ตอนนี้ E6550 ของผมมันคงตันที่ 3.731 แล้วหล่ะครับ เพราะ Clock ยังงัยก็ไม่ผ่านที่ Bus 533 เสียที

เอ หรือว่ามีใคร Clock ได้มากกว่านี้หว่า

สำหรับ อุณภูมิ ผมก็ว่าไม่น่าเกี่ยวแล้ว เพราะเล่นในห้อง แอร์

CPU idle 25-29 Full load 34-40

RAM idle 27-30 Full load 32-37

VGA idle 41-47 Full load 55-67

Comment

Odin 550W เอาอยู่จริงหรอท่านพอดีใช้เหมือนท่านเลย กำลังจะซื้อ GTX275 อะครับ OC แล้วมีปัญหาไหม

Comment

Originally posted by waster555 View Post
            Odin 550W เอาอยู่จริงหรอท่านพอดีใช้เหมือนท่านเลย กำลังจะซื้อ GTX275 อะครับ OC แล้วมีปัญหาไหม
            โอ้ว ไม่ได้เข้ามาหลายวัน กระทู้นี้ ยังมีคนมาดันให้อีกเหรอเนี้ยะ?

คำตอบ Odin Pro 550 W เอา GTX-275 อยู่สบาย ๆ ครับ

Full OverClock Core : 757 Mem: 1322 Shader : 1623
            กด รอบพัดลม ที่ 100% ไว้

ตอนนี้ใช้อยู่กับ Driver 190.38 (ปล. ไม่พบอาการรอบพัดลม ไม่ยอมลงแล้ว) มันหายไปเองได้งัยยังงงอยู่เหมือนกัน..

สรุปคือ Odin Pro ไม่มีปัญหาครับ

แต่ตอนนี้ผมปรับเป็นค่า Default แล้วครับ ไม่ OC ล่ะ ค่าไฟดันพุ่งขึ้นมา เพราะเอาไปโหลดบิตทิ้งไว้

(ลืมปรับค่าพัดลมและค่า OC) ทิ้งไว้แค่ 3 วันเอง เฮ้อ...บิลมาพาเซ็งเลย

Comment

เท่าที่ลอง clock เพิ่ม กับ 3dvantage คะแนนไม่ค่อยเพิ่มเท่าไร น้อยมาก แต่เล่นเกมจริงๆ มีผล รู้สึกได้

ถ้าจขกท มี4หัว ลองเอามาอัดเลยครับ fps ขึ้นเยอะกว่าพวก 2หัวอีก

Comment

แรงดีจัง

Comment

Originally posted by RED_C View Post
                  เท่าที่ลอง clock เพิ่ม กับ 3dvantage คะแนนไม่ค่อยเพิ่มเท่าไร น้อยมาก แต่เล่นเกมจริงๆ มีผล รู้สึกได้

ถ้าจขกท มี4หัว ลองเอามาอัดเลยครับ fps ขึ้นเยอะกว่าพวก 2หัวอีก

ที่ว่า fps เพิ่มนี้ หมายถึง เวลาเล่น Crysis หรือเปล่าครับ?

เพราะผมเคยลองทดสอบโดยการ

ไม่ OverClock CPU ให้มันวิ่งแบบเดิม ๆ แต่เน้น Over Clock VGA สุด ๆ แทน ได้ fps 32

แต่พอ OverClock CPU จากเดิมจนสุด ๆ ส่วน VGA ก็ OC สุด ๆ เหมือนกัน ได้ fps 33

ก็เลยงงว่า Crysis เนี้ยะสรุป มันต้องการความเร็วของ CPU ถึงขนาด 4 หัวด้วยเหรอ

เพราะลอง Clock แค่ 2 หัวจากเดิมที่วิ่ง 2.33 ไปที่ 3.731 fps ที่ได้แทบไม่ต่างจากเดิมเลย

ท่านคงจะหมายความว่า 4 หัวจะไปดึงประสิทธิภาพ ของ GTX-275 ในเกมส์ Crysis ให้ปั่น fps เพิ่มจากเดิมใช่มั้ยครับ?

Comment

ขอถามบ้างครับ กำลังอยากเปลี่ยนการ์ดจออยู่ครับ

1.ของเก่าผมใช้ 8800GTS อยู่ถ้าเปลี่ยนเป็น GTX275 นี่คุ้มมั้ยครับ แล้วเห็นประสิทธิภาพต่างหรือเปล่าครับ
                    2. ราคา GTX275 ของ ASUS ประมาณเท่าไรครับ ซื้อที่ใหนดี
                    3. ผมต้องใช้ PSU เท่าไรดี ตอนนี้ผมใช้ 460W ของ Enermax จะใช้กับ GTX275 ได้มั้ยครับ
                    4. แล้วถ้า 460W ไม่พอควรใช้กี่Wครับ ยี่ห้ออะไรดี ของกิ๊กกะไบท์ดีหรือเปล่าครับ

เครื่องผม
                    C2Q Q6600 2.4G
                    MAIN BOARD กิกะไบท์
                    RAM 4 G
                    ฮาร์ดดิสก์ 180G 1อัน
                    DVD-RW 1อัน
                    พัดลมที่มากับเคส 2 อัน

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Korakov View Post
                      ขอถามบ้างครับ กำลังอยากเปลี่ยนการ์ดจออยู่ครับ

1.ของเก่าผมใช้ 8800GTS อยู่ถ้าเปลี่ยนเป็น GTX275 นี่คุ้มมั้ยครับ แล้วเห็นประสิทธิภาพต่างหรือเปล่าครับ
                      2. ราคา GTX275 ของ ASUS ประมาณเท่าไรครับ ซื้อที่ใหนดี
                      3. ผมต้องใช้ PSU เท่าไรดี ตอนนี้ผมใช้ 460W ของ Enermax จะใช้กับ GTX275 ได้มั้ยครับ
                      4. แล้วถ้า 460W ไม่พอควรใช้กี่Wครับ ยี่ห้ออะไรดี ของกิ๊กกะไบท์ดีหรือเปล่าครับ

เครื่องผม
                      C2Q Q6600 2.4G
                      MAIN BOARD กิกะไบท์
                      RAM 4 G
                      ฮาร์ดดิสก์ 180G 1อัน
                      DVD-RW 1อัน
                      พัดลมที่มากับเคส 2 อัน

ขอบคุณครับ
                      ตอบ. คุ้มครับ แรงกว่าเยอะ
                      ตอบ. 10,300 ที่ TK pantip
                      ตอบ. ขึ้นอยู่กับ อุปกรณ์ที่ต่อพ่วงครับ Enermax ไม่น่าจะรอดครับ คงต้องเปลี่ยนเป็น
                      Tegan 600 watt , Odin Pro 550 watt , SilverStone ประมาณนี้

ตอบ. ตามข้อ 3
                      Gigabyte Odin Pro 550 watt (ใช้อยู่ครับ ตาม licence เลย)

Comment

Odin Pro แหล่มๆเลย โหะๆ

Comment

Working...
                        X