Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อเท็จจริง กับ HD4770 CF

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ... ที่ว่าATiคะแนนเทสสูงอยู่แล้วนี้ ขอบอกว่าไม่จริงนะครับ

ปล. ผมATi และผมก็จะใช้ต่อไป อิอิ
    ปล.2 รอHD58xx แล้วถึงจะเปลี่ยน อิอิ

Comment

ท่าจะยาว

แต่ว่า การ์ดในอุดมคติ ที่จะเจ๋งทุกอย่าง มันไม่มีในโลกหรอกครับ

ลองใช้ดู เลือกใช้ตัวที่ถูกใจ น่าจะดีกว่า

Comment

แล้วคุณจะรีบซื้อไหมละครับ

ของมาตั้งสิ้นเดือน (4770 อะ)

ส่วนตัวผมชอบ GTX275 มากกว่านะครับ

แต่ก็อยากลอง 4770CF อยู่ดี

เหอๆ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          เห็นจขกท.ใช้ 4770 cf อยู่นิ ข้อดี-ข้อเสีย น่าจะรู้เพราะได้ลองด้วยตนเอง
          ผมใช้ 9800GTX+ ตามลายเซ็นต์

ไม่ได้อยากให้เถียงกันหรอกครับ.. แต่ก็เหมือนกันรวบรวมสิ่งที่เคยถกเถียงกัน ในหลาย ๆ กระทู้
          และยังไม่สรุป ข้อเท็จจริง. ผมนำมารวมไว้ที่เดียว เผื่อว่า.. จะมีให้ตอบคำถามแบบภาพรวมได้..

ส่วนที่ถามว่า HD4770 หาของได้หรอ..
          ตอบ.. หาได้ครับ Jedi หรือ TK ก็มี แต่ต้องประกอบเครื่องใหม่
          ซื้อชิ้นเดียวเค้าไม่ขาย.. ซึ่งผมก็จะประกอบ i7 อีกเครื่องให้กับน้อง
          ดังนั้น หา 4770 ได้ไม่ยากเลย.. ถ้าประกอบเครื่องใหม่
          ผมว่าร้านอื่นๆ ก็คงแบบเดียวกัน ถ้าไปถามว่ามีมั๊ย เค้าก็ถามกลับมาว่า ประกอบ หรือ ซื้อตัวเดียว
          ถ้าซื้อตัวเดียวเค้าก็บอกว่าไม่มี หรือ ไม่ขาย..

สรุปคือ อยากให้ใครที่ใช้ 4770 CF แล้วจริงๆ ช่วยบอกต่อด้วยครับ

Comment

4890 CF โลด...

Comment

เรื่องมากก็อย่าซื้อเลยครับ ไม่มีใครว่า

Comment

ใช้ ATi มาครึ่งปีแล้วครับไม่เคยมีปัญหาไดรฟเวอร์ เลย

แต่พึ่งหันมาคบกับ ATi ตอน 4670 ออกใหม่ๆ ครับ

แต่ก่อนใช้ 7300GT จึงไม่ค่อยรู้น่ะครับ ว่าไดรฟเวอร์มีปัญหาของ ATi มันหน้าตาเป็นยังไง

เอาเป็นว่าผมใช้มาครึ่งปีไม่มีปัญหาครับ ไม่ว่าจะตัวการ์ด หรือ ไดรฟเวอร์

NFS Undercover,Cod5,Cod4,DMC4,L4D,Farcry2 ปรับสุดหมดเล่นได้สบายครับ ( 1280x1024 )

ลองมาหมดแล้ว

ปัญหาเดียวคือเจอการ์ดออกใหม่แล้วกิเลสพุ่งครับ ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by arsenaltae View Post
                  แล้วคุณจะรีบซื้อไหมละครับ

ของมาตั้งสิ้นเดือน (4770 อะ)

ส่วนตัวผมชอบ GTX275 มากกว่านะครับ

แต่ก็อยากลอง 4770CF อยู่ดี

เหอๆ
                  Jedi ประกอบเครื่องใหม่ มีของครับ 3,890 มีชัวร์ ๆ ๆ ๆ ๆ วันนี้ ตอนนี้เลย

ต้องบอกนะครับ ว่าประกอบเครื่องใหม่ ๆ กับที่ร้าน ...

Comment

ส่วนตัวผมว่ารุ่น เล็ก-กลาง,กลาง ATi ทำได้ดีกว่านะครับทั้งเรื่องประสิทธิภาพและราคา ส่วนรุ่นอื่นนอกจากนี้โดยเฉพาะรุ่นใหญ่ผมยกให้ Nvidia ไปเลยครับ

Comment

ดูจากผลเทส มันก็น่าจะบอกได้แล้วว่า CF มันแรงกว่าจริงๆ เพียงแต่ว่าคอมที่เค้าเทสใช้ CPU OC ไปสูงๆทั้งนั้น เพื่อให้ดึงประสิทธภาพออกมาให้มากที่สุด แต่ถ้าเอามาใช้กับ CPU บ้านๆ แน่นอนครับ เฟรมแรทมันต้องไม่สูงเท่ากับที่เค้าทดสอบมาหรอก แต่ก็ยังสูงอยู่ดี อันนี้คงไม่ลืมว่า ถึงเอา GTX275 มาใช้กับ CPU บ้านๆก็ เฟรมเรทมันก็ลดลงไม่เหมือนที่เค้าทดสอบเหมือนกัน
                      นอกจาก คอมสเปคไม่ต่างกับคอมเทส มันก็แรงได้ผลตามนั้นแหละครับ

อีกอย่าง พูดถึงเกมที่รองรับ CF เห้นเกมที่เค้าเทส มา ก็เป้นเกมที่ดังๆ และนิยมเล่นกันทั้งนั้นนิครับ อย่าว่าแต่ CF เลย Sli มันก็รองรับหมดแหละ นอกจากจะเล่นเกมที่นอกกระแส ทุนสร้างต่ำ ค่ายเกมไม่ดัง อันนี้ก็บอกไม่ได้ว่ารองรับ cf/sli หรือเปล่า เพราะน้อยครั้งที่จะได้เล่น จริงๆผมเชื่อเลยนะว่าคนไทย มักเล่นเกมดังๆ หรือภาคต่อของเกมที่มีชื่อทั้งนั้น น้อยครั้งมากที่จะเล่นเกมนอกกระแส

Comment

Originally posted by playplay View Post
                        ดูจากผลเทส มันก็น่าจะบอกได้แล้วว่า CF มันแรงกว่าจริงๆ เพียงแต่ว่าคอมที่เค้าเทสใช้ CPU OC ไปสูงๆทั้งนั้น เพื่อให้ดึงประสิทธภาพออกมาให้มากที่สุด แต่ถ้าเอามาใช้กับ CPU บ้านๆ แน่นอนครับ เฟรมแรทมันต้องไม่สูงเท่ากับที่เค้าทดสอบมาหรอก แต่ก็ยังสูงอยู่ดี อันนี้คงไม่ลืมว่า ถึงเอา GTX275 มาใช้กับ CPU บ้านๆก็ เฟรมเรทมันก็ลดลงไม่เหมือนที่เค้าทดสอบเหมือนกัน
                        นอกจาก คอมสเปคไม่ต่างกับคอมเทส มันก็แรงได้ผลตามนั้นแหละครับ

อีกอย่าง พูดถึงเกมที่รองรับ CF เห้นเกมที่เค้าเทส มา ก็เป้นเกมที่ดังๆ และนิยมเล่นกันทั้งนั้นนิครับ อย่าว่าแต่ CF เลย Sli มันก็รองรับหมดแหละ นอกจากจะเล่นเกมที่นอกกระแส ทุนสร้างต่ำ ค่ายเกมไม่ดัง อันนี้ก็บอกไม่ได้ว่ารองรับ cf/sli หรือเปล่า เพราะน้อยครั้งที่จะได้เล่น จริงๆผมเชื่อเลยนะว่าคนไทย มักเล่นเกมดังๆ หรือภาคต่อของเกมที่มีชื่อทั้งนั้น น้อยครั้งมากที่จะเล่นเกมนอกกระแส
                        ผมยังไม่เคยเห็นพวกเกมแนว FPS รองรับ CF เลยนะ เห็นแต่รองรับ SLI จริงๆนะ

Comment

สำหรับผม ati มาตลอดตั้งแต่ได้เปลี่ยนจาก gf6200a เป็น 2600pro HD4850 จนถึงป่านนีก็ย้งไม่เคยเจอปัญหา driver (หรือว่าผมโชคดีหว่า) ถ้าชอบ อยากลองของ ก็จัดไปเลยครับ ไม่ถูกใจขายต่อได้อยุ่แล้ว

Comment

Originally posted by GGan View Post
                            ผมยังไม่เคยเห็นพวกเกมแนว FPS รองรับ CF เลยนะ เห็นแต่รองรับ SLI จริงๆนะ
                            เกมส์farcay2 caysis ไม่ใช่เกมส์แนวFPS เหรอครับ แล้วเขาเทสมาได้ไงเนี่ย
                            Originally posted by Au_ninja View Post
                            ลองดูผลเทสเทียบกันเองล่ะกันครับ ของเวบOCZเทสเองน่าจะเชื่อถือได้ ราคาต่างกัน 2พัน กับความแรงที่ไม่ต่างกันเลือกดูเองว่าคุ้มไหมครับ

อีกอย่างเกมส์นี้ไม่ค่อยถูกกับแดงด้วยน่ะเนี่ย

เกมส์นี้แดงกินขาด

เกมส์นี้สูสี

เ้ขาไปดูเต็มๆได้ที่ http://overclockzone.com/zolkorn/yea...est/index.html
                            น่าจะตัดสินใจได้น่ะครับ

Comment

ต้องลองใช้เองเท่านั้น ถึงจะรู้ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่าใช้เอง

Comment

ถ้า ราคาเท่ากัน ประสิทธิภาพพอๆกัน ผมเลือก N โฆษณาเยอ ใครถาม ตอบว่าใช้ N มี ราศรี ดี แต่ถ้า ราคาต่างกัน แล้ว ประสิทธิ ภาพไม่ได้ต่างกันเยอ ผมเลือก อันที่คุ้มที่สุด ในราคาที่พอจับต้องได้ ไม่แพงเกินไป

ใช้ของแพงแล้วใช้ว่าจะบินได้

Comment

Working...
                                X