Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4770 crossfire กัน กับ กะลาสี GTX260 OC อันไหนจะแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CF มีดีตรงที่ปั่นคะแนนบ้านบึ้มเท่านั้นเองครับ การใช้งานจริงๆ ยังไม่เวิร์คเท่าี่คิดเพราะว่าเปลืองไฟกว่า+เกมส์รองรับไม่เยอะ

1.ถ้าซื้อเอาใช้งาน การ์ดเดี่ยวๆครับ
    2.ถ้าซื้อเอาเทสคะแนนให้อลังการโชว์เพาเวอร์ ใช้ 4770 CF

Comment

ผมว่าเกมส์ซัพพอร์ต CF เยอะมากนะครับ เพราะเครื่องผมขึ้นโลโก้ ATI CROSSFIRE TECHNOLOGY

เกือบทุกเกมส์ จะมีแค่เกมส์ออนไลน์บางเกมส์ที่ไม่ขึ้น แสดงว่าไม่ซัพพอร์ต

แต่เห็นด้วยเรื่องใช้งานจริงครับ การ์ดใบเดียวแน่นอนกว่า ปัญหาน้อยมาก

แต่เรื่องความแรง มันแรงแน่ครับ แต่มันแรงกับเกมส์ที่ไม่รู้สึกถึงความแตกต่างแล้ว

เช่น Devil May Cry 4 เปิด CF ได้ FPS พุ่งไป 260+ ถ้าปิด ได้ FPS ราวๆ 140+

FPS ขนาดนั้นมันมองไม่ออกหรอกครับความแตกต่าง แต่กับเกมส์ที่อยากให้มันแรง มันแรงขึ้นประมาณ 30% เองครับ

ถ้าเอาไว้ใช้งาน เล่นสบายๆ เอาการ์ดใบเดียวครับ ถ้าอยากแรงก็ต้องเตรียมแก้ปัญหาไว้บ้างครับ

Comment

Originally posted by tiyut View Post
        ผมว่าเกมส์ซัพพอร์ต CF เยอะมากนะครับ เพราะเครื่องผมขึ้นโลโก้ ATI CROSSFIRE TECHNOLOGY

เกือบทุกเกมส์ จะมีแค่เกมส์ออนไลน์บางเกมส์ที่ไม่ขึ้น แสดงว่าไม่ซัพพอร์ต

แต่เห็นด้วยเรื่องใช้งานจริงครับ การ์ดใบเดียวแน่นอนกว่า ปัญหาน้อยมาก

แต่เรื่องความแรง มันแรงแน่ครับ แต่มันแรงกับเกมส์ที่ไม่รู้สึกถึงความแตกต่างแล้ว

เช่น Devil May Cry 4 เปิด CF ได้ FPS พุ่งไป 260+ ถ้าปิด ได้ FPS ราวๆ 140+

FPS ขนาดนั้นมันมองไม่ออกหรอกครับความแตกต่าง แต่กับเกมส์ที่อยากให้มันแรง มันแรงขึ้นประมาณ 30% เองครับ

ถ้าเอาไว้ใช้งาน เล่นสบายๆ เอาการ์ดใบเดียวครับ ถ้าอยากแรงก็ต้องเตรียมแก้ปัญหาไว้บ้างครับ

- -

Comment

ใน review เมืองนอกเค้าก็ใช้เกมส์ที่เราๆเล่นอยู่นั้นแหละครับผมว่าถ้าเล่นนเกมส์ที่ความละเอียดสูงๆ 4770CF กินแน่นอน ถึงจะไม่รองรับ 2GPU ก็เถอะ

ปล ไม่ได้คิดเองตอบจากที่ลองใช้ CF อยู่ครับ ที่่ความละเอียด1920*1080 ไม่เห็นมี cardเดี่ยว ตัวไหนจะแรงกว่า CF เลย ^^

Comment

เรื่อง CF หรือการ์ดเดี่ยว ผมไม่มีคำตอบครับ

แต่เรื่องสเปคถ้าจะเผื่อไว้ CF ก็สเปค 2 ล่ะค้าบ

Comment

Working...
            X