Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVGA GTX260 SuperClocked 55nm หรือ 65 nm กันแน่เนี่ย !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EVGA GTX260 SuperClocked 55nm หรือ 65 nm กันแน่เนี่ย !!!

และรูปจาก GPU คับ

มันยังไงกันแน่คร้าบบบ ใครรู้สาเหตุบอกผมทีๆๆ

หา 0.3.4 มาใช้
    http://www.techpowerup.com/downloads/SysInfo/GPU-Z/
    Last edited by maxx2007; 5 May 2009, 13:13:48.

Comment

1. ร้านพิมพ์ Spec เข้าระบบผิดหรือป่าว สังเกตุที่ NN ไม่ถูก ต้อง NM ... สังเกตุบน keyboard ตัว N อยู่ใกล้ M และ 5 อยู่ใกล้ 6

2. ตามลุงแมกซ์ ลองใช้ GPUZ ตัวล่าสุดจะดีกว่านะครับ ลอง Up อ่านดูก่อน เดี๋ยวไปหน้าแตกที่ร้าน

sigpic

Comment

Originally posted by mercadix View Post
        1. ร้านพิมพ์ Spec เข้าระบบผิดหรือป่าว สังเกตุที่ NN ไม่ถูก ต้อง NM ... สังเกตุบน keyboard ตัว N อยู่ใกล้ M และ 5 อยู่ใกล้ 6

2. ตามลุงแมกซ์ ลองใช้ GPUZ ตัวล่าสุดจะดีกว่านะครับ ลอง Up อ่านดูก่อน เดี๋ยวไปหน้าแตกที่ร้าน

ได้เลยคับ ผมจะลองดูคับ แต่อยากจะบอกว่า GPU เวอร์ชั่นที่เห็น ร้านลงมาให้นะคับ -*-

Comment

Originally posted by mercadix View Post
          ุถ้าผมรุ่นลุง พี่คงรุ่นปู่

ล้อเล่นนะครับพี่ อิอิ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post

ขอบคุงคับบ คุณแมกซ์ ผมออฟคับ เด็กใหม่คับ ฝากด้วยนะคับ

Comment

เหอ โหลดเสร็จยัง รอชม อิอิ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                เหอ โหลดเสร็จยัง รอชม อิอิ

อาจจะเป็นพรุ่งนี้นะคับ

พอดีออฟ ทำงานอยู่อีกที่ ต้องรอกลับบ้านก่อนน่ะคับ เห้ออ

แล้วจะมาลงแก้ไขว่าได้หรือไม่คับ แมคซ์ เรียนหรือทำงานแล้วคับ

Comment

65nm อยู่แล้วครับ ถ้า 55nm จะลงท้าย GTX2x5 ครับ
                  เช่นพวก GTX275 285 295 ครับ 55nm.

GTX260 65nm. มี2เวอร์ชั่นคือ 192SP กับ 216SP ครับ
                  แต่ 65nm. ทั้งคู่ครับ

คิดว่าทางร้านอาจจะเข้าใจผิดคิดว่า ตัว 216SP ที่เป็นตัวปรับปรุง เป็น 55nm. ครับ
                  เพราะ มันปรับปรุงก็จริงแต่ มันแค่เพิ่ม SP
                  ไม่ได้ลดการผลิตแบบ 9800GTX >>> 9800GTX+

ป.ล.นี่แหละปัญหาของการซอบรุ่น -*-

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                    65nm อยู่แล้วครับ ถ้า 55nm จะลงท้าย GTX2x5 ครับ
                    เช่นพวก GTX275 285 295 ครับ 55nm.

GTX260 65nm. มี2เวอร์ชั่นคือ 192SP กับ 216SP ครับ
                    แต่ 65nm. ทั้งคู่ครับ

คิดว่าทางร้านอาจจะเข้าใจผิดคิดว่า ตัว 216SP ที่เป็นตัวปรับปรุง เป็น 55nm. ครับ
                    เพราะ มันปรับปรุงก็จริงแต่ มันแค่เพิ่ม SP
                    ไม่ได้ลดการผลิตแบบ 9800GTX >>> 9800GTX+

ป.ล.นี่แหละปัญหาของการซอบรุ่น -*-
                    55nm จริงๆครับ ผมใช้อยู่ ดูจากเว็บผู้ผลิตเลย...

http://www.evga.com/products/moreInf...eries%20Family

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                      55nm จริงๆครับ ผมใช้อยู่ ดูจากเว็บผู้ผลิตเลย...

http://www.evga.com/products/moreInf...eries%20Family

คับผม ออฟก็เข้าใจว่า 55nm นะคับ เด๋วจะไปลง GPU เวอร์ล่าสุด ดูก่อน

ว่าแต่ คุณ Nihilus ใช้การ์ดตัวเดียวกับออฟ มีปัญหาอะไรบ้างมั้ยคับ

Comment

อ้าวเหรอครับ ขออภัยจริงๆ
                        สงสัยผมจะมึนอีกคนละ -*-

แล้วอย่าง GTX280 นี่ 65nm. รึเปล่า -0-

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                          อ้าวเหรอครับ ขออภัยจริงๆ
                          สงสัยผมจะมึนอีกคนละ -*-

แล้วอย่าง GTX280 นี่ 65nm. รึเปล่า -0-
                          ใช่ครับ 280 เป็น 65nm. แต่พอเป็น 55nm ก็เปลี่ยนชื่อเป็น 285 งงๆกับการตั้งชื่อรุ่นของมันเหมือนกัน
                          260 core 216 มีทั้ง 65nm 55nm แต่ทำไมมันไม่ตั้งเป็น 265 บ้างนะ

Comment

Galaxy gtx260+ 55nm. เพิ่ม+มาตัวนึง

Comment

EVGA GTS 250 ของผมยังเป็น 65nm อยู่เลย ไหนบอก 55nm ฟระ

Comment

Working...
                              X