Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 4770 VS 9800 GT [ไหนว่าแรงกว่านิดเดียว...]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by maxx2007 View Post
    99$ x 40 เกือบ 4000
    อัตราแลกเปลี่ยนตอนนี้ไม่ถึง 40 คับ 35-36 หน่อยๆ

Comment

Originally posted by as4492791 View Post
      มัน128bit นิตัวนี้อ่ะถ้า128bitจิงก็ไม่สนครับ 5555+
      128 ไม่จำเป็นว่าจะแรงน้อยกว่า 256 เสมอไปครับ

Comment

ผมอยากได้ 128bit ตัวนี้ครับ
        ใครจะซื้อ HD4770 มา เดียวผมซื้อ 256bit HD3850 ให้ก้ได้ 555 เอามะ แลกกัน

ปล.เดียวหาตังก่อนนะ

Comment

ผมว่าอยู่ทีผลงานน่าจะดูดีกว่านะถ้าเล่นเทียบบิทอย่างเดียวก็ไม่ใช่ไปหมดนะครับผมว่า

รอดูตอนราคาลงนิ่งๆอิๆ

Comment

จะวางขายเมื่อไหร่อะครับ

Comment

รับ 4830 4850 9800 250 ราคา ถูกๆๆๆ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Comment

แรงและคุ้มค่าจริงๆ

Comment

55++แจ่มๆๆๆ

Comment

เดี๋ยวนี้ทำกระทู้ น่าอ่านดี เยี่ยมครับ

Comment

แหม่ ทำไมไม่ชอบ 128bit กันนักหนาเนี่ย -*-
                      ผมว่ามันแรงก็โอเคแล้วนะ เพราะยังไงก็บอกแล้วว่า
                      เอา GDDR5 มาชดเชย Bandwith ให้แล้วนินา
                      ซึ่งผลที่ได้มันก็เท่ากันกับ 256bit + GDDR3 อยู่แล้ว -0-
                      ไม่ต่างกันเลย

แต่การออกแบบ PCB จะง่ายขึ้นเยอะการ์ดไม่ยาวเว่อร์
                      มาลดต้นทุนในส่วนนี้แทน พวกเราก็สะดวกได้การ์ดสั้นๆ
                      ดีออกจะตายไปนะครับ -*-

Comment

ATI ผม รักATI นับวันยิ่งแรง

Comment

ผมไม่เชื่อนะว่า ราคามันจะออกมาที่ 99$ x 35฿ อ่ะ = ประมาณ4000อ่ะ

ยังไม่+ภาษี ยังไม่+ขนส่ง และอื่นๆ และกระแสแรงแบบนี้ กว่าจะมาถึงราคาหน้าหน้าร้าน ผมว่า 4000+ แน่นอน

ถ้าต่ำกว่า = ฆ่า 4830 ไม่เหลือซากแน่ ด้วยอัตราที่ว่า กินไฟน้อยกว่าแต่แรงกว่านิดหน่อย

เหมือนเปิดตัวมาฆ่าสินค้าตัวเองเลยแฮะ

Comment

640SP ชนะ 800SP ตัวเก่า GDDR5 โหดจริงๆ เหอๆไม่อยากจะคิดถ้ามันทำตัว 800SP ออกมา

Comment

Originally posted by Fink View Post
                              ผมไม่เชื่อนะว่า ราคามันจะออกมาที่ 99$ x 35฿ อ่ะ = ประมาณ4000อ่ะ

ยังไม่+ภาษี ยังไม่+ขนส่ง และอื่นๆ และกระแสแรงแบบนี้ กว่าจะมาถึงราคาหน้าหน้าร้าน ผมว่า 4000+ แน่นอน

ถ้าต่ำกว่า = ฆ่า 4830 ไม่เหลือซากแน่ ด้วยอัตราที่ว่า กินไฟน้อยกว่าแต่แรงกว่านิดหน่อย

เหมือนเปิดตัวมาฆ่าสินค้าตัวเองเลยแฮะ
                              ก็มันออกมาแทน(อ้อมๆก็คืออกมาฆ่า) HD4830 อยู่แล้วนิครับ - -
                              ถ้าฆ่าไม่ได้แดล้วจะออก HD4770 มาทำไม

แล้วก็อย่าลืมว่า HD4830 ก็ 99$ นะครับ
                              "ยังไม่+ภาษี ยังไม่+ขนส่ง และอื่นๆ" เหมือนกัน
                              ยังขายกันที่ 3พันปลายๆกันได้ครับ ในไทยนะ

แล้วทำไม HD4770 "ยังไม่+ภาษี ยังไม่+ขนส่ง และอื่นๆ"
                              จะขายในไทยในราคาที่เท่ากันไม่ได้ ในเมื่อมัน 99$ เท่ากัน

แต่ว่าช่วงนี้มันเพิ่งเปิดตัว มันก็เลยแพง คงทราบกันดี (ตอนนี้เพิ่งมีราคาขายเว็บนอกมา 1วัน - -*)
                              ว่ามันก็ต้องมีโก่งกันนิดหน่อยธรรมดา ทั้งเว็บนอก และ ในไทย
                              แต่เมื่อเวลาผ่านไปซักพัก ผมคิดว่ามันก็ไม่หนีไปจาก HD4830 ที่ขายตอนนี้หรอกครับ - -

เพราะราคาขายในไทยมันก็คือ ราคารับของมา แล้ว +ไปนิดหน่อย (เหมือน HD4830 ไง)
                              ถ้ามันรับมาในราคาเท่ากันกับ HD4830 แล้ว ต่อให้มันแรงกว่า HD4890
                              เขาก็คงไม่ขาย 10000 หรอกจริงมั๊ย
                              เพราะรับของมา 3500 หนิ ขายแพงร้านอื่นก็ขายถูกได้

ดังนั้น ในเมื่อมัน 99$ เท่ากันกับ HD4830 ทำไมมันจะขายในราคาเท่ากันกับ HD4830 ไม่ได้
                              (ผมหมายถึง ถ้าผ่านไปซักพักให้ราคาเริ่มนิ่ง ไม่ใช่ช่วงเปิดตัวราคานะครับ)

แล้วก็ ตอนนี้ก็จะได้เห็น HD4830 ราคาถูกโล๊ะๆ แต่ไม่ใช่ว่าลดราคาจาก ATi
                              แต่เพราะของมันเหลือค้าง แล้วดันห่วยกว่า HD4770 นั่นเอง จึงเลี่ยงไม่ได้ที่ต้องขายถูกกว่า
                              แล้วก็จะไม่มี HD4830 ออกมาใหม่อีกแล้ว เพราะมี HD4770 มาขายแทนนั่นเอง
                              Last edited by Blue NarCiSs; 29 Apr 2009, 11:08:05.

Comment

มายังครับตัวนี้อ่ะ
                                รอไม่ไหวแล้ว 55

Comment

Working...
                                X