Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ GTX285 เข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jarzabrike View Post
    คือผมพึ่งซื่อAsusGTX285มา เวลาใช้งานปรกติมันก็ไม่มีอะไร แต่พอเวลาเรารันเกม3Dแล้วมันจะมีเสียงจี้ดๆจากการ์ดจอเบาๆให้ได้ยิน(ผมวางคอมไว้บนโต๊ะข้างจอภาพ) มีใครเป็นแบบผมบ้างรึเปล่า
    อีกอย่างนะครับรูเล็กๆที่อยู่ข้างๆที่เสียบไฟเพิ่ม มันมีไว้ทำอะไรแล้วต้องเสียบรึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
    ไม่เป็นครับ

Comment

Originally posted by RED_C View Post
      ไม่เป็นครับ
      ลองเปิดฝาเคสแล้วรันเกมหนักๆดูสิครับ เอาหูไปใกล้ๆการ์ดหน่อย เพราะเสียงมันไม่ค่อยดัง แต่ถ้าของท่านไม่ดังงั้นการ์ดพวกผมคงผิดปรกติ*-*

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
        ลองเปิดฝาเคสแล้วรันเกมหนักๆดูสิครับ เอาหูไปใกล้ๆการ์ดหน่อย เพราะเสียงมันไม่ค่อยดัง แต่ถ้าของท่านไม่ดังงั้นการ์ดพวกผมคงผิดปรกติ*-*

ลองแล้วทั้งกับ farcry 1680*1050 8x ที่เหลือสุดหมด และโปรแกรม3d ไม่รู้หนักพอยัง ก็ยังไม่เป็น หูแนบแทบจะโดนไฟดูดแล้ว ก็ยังไม่ได้ยิน

Comment

ผมใช้ 4870x2 ก็เป็นครับ
          เอาไปเคลมมาใหม่ก็ยังเป็นอยู่ = =:

Comment

มันเป็นเสียงเห็นความสุขครับ

Comment

มานก็เปนบ้างไม่เปนบ้างอ่ะนะ ผมก็ื้อจาก TKcom แต่เปนของ EVGA

เค้าดันต่อ สาย S/PDIF มาให้ด้วย ซึ่งผมก็ไม่ได้ต่อ HDMI เลยคิดว่าน่าจะมาจากส่วนนี้ครับ

วานท่านที่ไม่เปน ท่านได้ต่อสาย S/PDIF รึเปล่าครับ (จะได้ตั้งสมมติฐานได้)

Comment

ไม่ได้ต่อครับ คิดว่าเสียงมาจากอุปกรณ์จ่ายไฟบางตัวในตัวการ์ดจอมากกว่า เพราะมันดังเฉพาะตอนที่การ์ดจอfullload

Comment

ดังๆหยุดๆ ไหมครับ เพราะของผมมันจะดังดเฉพาะตอนเข้าเกมส์ครับ พอเล่นแล้วเสียงมันก็หาย
                  แต่มีตอนเล่น Cabal Online เกมส์เดียวอ่ะ ที่ดังตลอด

Comment

ผมก็เป็น EVGA GTX285 จากTKเหมือนกัน ไม่รู้จะเอาไปเครมดีไหมแต่เครมก็กลัวว่าใช้เวลานานเลยถูๆๆไภๆๆไปก่อนเพราะมันก็ใช้ได้แค่เสียงT-T

Comment

ฮ่าๆๆๆ ก็ร้าน เดีนวกานหมดอ่ะ

Comment

ผม leadtek ไม่เป็น ไม่เข้าพวก (แซวเล่น)

น่าจะเป็นที่ระบบไฟมั้ง เพราะเมื่อก่อนใช้ลำโพง boston มีเสี่ยงจี่ๆ ดังเป็นๆ หายๆ น่ารำคานมาก ใหม่เสียงเบาๆ หลังๆเสียงอย่างดัง

Comment

GTX285 ทุกยี่ห้อเป็นหมด เลยหรอครับเนี่ย

ที่ผมรู้ EVGA INNO3D XFX เป็นเสียงจี่เวลาเล่นเกมส์ หรือ3Dหนักๆ

ถ้า ASUSเป็นด้วยก้อคง เป็นหมด

Comment

Asus ก็เป็นครับ

Comment

เสียง GPU ปะครับ

Comment

มานยากจะฟัง ของคนที่ไม่มีเสียงก็อุ่นใจไปครับ ใช้ต่อไปเงียบๆเถอะนะ

Comment

Working...
                                X