Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ได้ ASUS HD4890....แต่ว่าเจอปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตั้งไว้หน้า 1000ทิพ

หายเลย

Comment

ยินดีด้วยครับ แต่ลองmail ไปถามsuport ของการ์ดจอดูก่อนก็ดี หากในกรณีจอ dell สองตัวนั่นใช้กับการ์ดอื่นได้แต่กับ4890 ไม่ได้ (mailไปทั้งdell และ การ์ดจอเลยครับ)
      กำเลยมีอย่างนี้ด้วยอิๆๆ

Comment

ผมว่าน่าจะเกิดจากความถี่ของตัวส่งจากการ์ดจอและจอไม่เข้ากัน ซึ่งผมเคยเจออาการคล้ายๆแบบนี้รอบนึง แต่นั้นเป็นจอ LCD TV Samsung รุ่นนึง ซึ่งเมื่อปรับความละเอียดจากคอมฯเป็น 1920x1080 เมื่อไร จอจะดับไปเลย แต่เอาจอต่อกับ PS3 ที่ 1080p กลับไม่ปรากฏปัญหาใดๆ ทำให้ผมงงเหมือนกัน

ซึ่งตอนแรกผมนึกว่าเฉพาะเครื่องผม ผมจึงไปทำการทดลองให้ที่ศูนย์ Samsung สีลมดู ปรากฏว่าเครื่องรุ่นดังกล่าวที่ศูนย์ก็อาการเดียวกัน แต่ยังไม่หมด ผมตามไปทดสอบเครื่องรุ่นนี้ที่ร้าน Samsung Paragon ก็เจอแบบเดียวกัน ทำให้สรุปได้ว่าจอรุ่นนั้น มีปัญหากับความถี่ของการ์ดจอคอมฯครับ ซึ่งได้ใช้เครื่องวัดความถี่ที่ส่งมาจากสายเทียบกันเลยทีเดียวครับ

สุดท้ายผมก็ต้องเปลี่ยนรุ่น ซึ่งก็ไร้ปัญหาครับ

Comment

อยากได้ ASUS EAH4890
          ว่าแต่ลองเข้าโหลด Driver ล่าสุดของ 4890ดูก็ได้ครับ มันมีแยกรุ่นเลย ไม่รวมกับ4800Seriesจริงๆอย่างที่อีกท่านว่า
          www.ati.amd.com
          Last edited by Alpha1; 6 May 2009, 16:45:50.

Comment

ของผมใช้ปกติครับ

Sapphire 4890 1GB

GA EP45 UD3R
            Intel E8400
            Ram 2x2GB G-skill 1066 Mhz
            จอ LG W2252 TQ 22 นิ้ว
            PSU Tsunami 500 W 80+
            WinXP SP3

Driver เดิมมากับการ์ด ไม่สมบูรณ์ครับ

ผมลง Driver 9.4 จากเวบ ATI
            ใช้ปกติ เล่นเกมภาพนิ้งมากๆ

Comment

cccc

Comment

งานเข้าแล้ว ATi

Comment

Working...
                X