Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่าหลังสงกรานต์ไปนี้ จะมีการ์ดจอตัวไหนจะตกรุ่นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่าหลังสงกรานต์ไปนี้ จะมีการ์ดจอตัวไหนจะตกรุ่นบ้างครับ

ก็คิด ๆไปนะครับ การ์ดตัวที่จะตกรุ่น แล้วจะรุ่นไหม่เข้ามาแทนที่ ควบคุมตลาดทั้งหลาย ผมว่าชาว OCZ หูใวตาใว กว่าคนอื่นเป็นแน่แท้ เลยอยากถามสักหน่อย เพื่อเป็นแนวทางในการเปลี่ยนหรือจับจุดให้ถูกในการเลือกชื้อของท่านอื่น ๆด้วย

ส่วนตัวผมเพิ่งชื้อ 9800 GTX+ มา ได้ 2-3 เดือน nvidia มันก็เปลี่ยนไปใช้ชื่อไหม่ GTS 250 ซะละ แถมราคาถูกกว่าด้วยสิ แบบนี้ก็เซ้งกันไปตามระเบียบครับ แต่ผมก็จะยังใช้อยู่ เพราะว่า ประสิทธิภาพมันยังใช้ได้ไปอีกนานเลยทีเดียว ก็ถือว่าคุ้ม

แต่ที่ผมแคลงใจ การ์ดจอระบบ AGP จะสลายหายไปในปีนี้จริงหร๋ออออ

ทุกตัวครับ ออกมาวันแรกมันก็ตกรุ่นละ

Comment

AGP ไม่แน่ครับ ว่าจะไปปีนี รึป่าว

เพราะ ตอนนั้นเห็น ค่ายแดงทำ AGP รุ่นใหม่มาขายเฉยเลย

ส่วนเรื่อง 9800GTX+ เป็น GTS250 ก้ช่างมันครับ มันก็แมวตัวเดียวกัน แค่เปลี่ยนทรง นิดๆหน่อยๆ

Comment

ผมว่า ตอนนี้ 2 ค่ายกำลังซุ่มออกตัวไหม่มาอีกแน่ครับ ประกาศศักดากันระเบิดแน่ ผมกำลังมองอยู่ทั้ง 2ค่ายเลย ถ้า ATI ตัวไหนน่าสน จะทำ CF พอดีบอร์ดมันรองรับพอดี

Comment

Radeon 7000 ครับ

อิอิอิ
          ใช้อยู่

Comment

Series 8 ทั้งหมด ยกเว้น 8800 Series

และ Series 9 ทั้งหมด เพราะ

40nm กำลังจะมา GT21x โลด

ปล. เขียว เน้อ ๆ

Comment

275 กำลังจามา 260 ราคาตกฮวบ

Comment

9800 คับ

9800 Pro

Comment

Radeon 7000
                  Series 8 ทั้งหมด ยกเว้น 8800 Series

และ Series 9 ทั้งหมด เพราะ

40nm กำลังจะมา GT21x โลด

ปล. เขียว เน้อ ๆ
                  275 กำลังจามา 260 ราคาตกฮวบ
                  9800 คับ

9800 Pro
                  260 ราคาตกแน่ ๆครับ ส่วน Series 8 อาจยังไม่ตายเพราะจะเป็นการ์ดจอระดับล่าง ๆใว้เลือกใช้ ยิ่ง 9800 จะไปใวขนาดนั้นเชียวหรอ

Comment

หมายถึง Radeon 9800 Pro ครับ อิอิ^^"

Comment

9800 GTX+ ละกันตกแน่

Comment

เห็นร้าน big it เอา 4870 2G มาขาย 9600.-
                        http://www.sapphiretech.com/us/produ...gpid=296&grp=3

Comment

Geforce FX 5200 ตกแน่ ^ ^

Comment

ทำใจ หิหิหิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              ทำใจ หิหิหิ
                              GTX+ ก็แรงมากแล้วลุง ได้ 17k

Comment

Working...
                              X