Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ โน๊ดบุค ค่ายไหนประหยัดไฟกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ โน๊ดบุค ค่ายไหนประหยัดไฟกว่าครับ

การ์ดจอเป็นอุปกรณ์ที่กินไฟมากพอตัวเลยใช้ไหมครับ ?

ตอนนี้กำลังมองหาโน็ตบุคอยู่แล้วอยากรู้ว่าค่ายไหนจะประหยัดไฟกว่าครับ
    เขียว หรือแดง

รบกวนด้วยนะครับ

โน๊ทบุค ไม่กินไฟมากนะครับ การ์ดจอแต่ละค่ายกินไฟไม่ต่างกันมากหรอกแต่น้อยมาก เมื่อเทียบกับ desktop

Comment

อยู่ที่ความแรงครับ
      การ์ดจอแรงมากๆก็กินไฟมาก

กลั่วๆก็ไม่กินไฟ

Comment

อืม
        รับทราบครับ ผมคิดว่าจะเหมือน pc ซะอีก ที่กินไฟกันหวบๆๆ

งันไม่คิดมากละ หลับตาจิ้มเลย เพราะชอบทั้งสองค่าย

ตอบเร็วมาก
        ขอบคุณครับ

Comment

น่าจะ On board ของ Intel

พวก GMA3100 ไรเทือกนั้น

ปล.น่าจะ เพราะประสิทธิภาพ ดูแล้ว "น่าจะ"

Comment

ผมใช้ X3100 ของอินเทลครับ ใช้แบตเปิดได้ประมาณ 3 ชั่วโมง
            แต่มีให้เลือกโหมดของ CPU อีกนะครับ Quiet, Balance, High Performance

โน้ตบุคผมกินไฟไม่ถึงร้อยวัตต์ด้วยซ้ำครับ
            ถ้าเป็นการ์ดจอออนบอร์ด กินไฟสุดคงเป็น CPU ประมาณ 35W สำหรับตัวใหม่ๆ

ปล. Atom กินไฟประมาณ 2-3W ครับ

Comment

แล้วถ้าไม่ออนบอร์ดอะครับ
              ประมาณ 9300 ขึ้นไปมันกินมากรึเปล่าครับ

Comment

อยู่ที่การใช้งานด้วย ถ้ารัน3Dหนักๆเช่นเล่นเกมก็กินไฟหน่อย ถ้าเล่นเน็ตพิมพ์งานมันก็อยู่ในโหมดประหยัด

Comment

Working...
                X