Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีเจตนาอะไร ถึงได้โวยกับ HIS HD 4830

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เปิดเอไอ GE ด้วย 4870 ทั้งวันทั้งคืนไม่เห็นเป็นไรเลยง่ะ(แต่ค่าไฟบาน)
    sf ออนบอร์ดก็เหลือแล้วท่าน แต่ลองเครมดูก่อนดิ คงซวยจับถูกตัวมีตำหนิมาอ่ะ

Comment

Originally posted by DemonDusk View Post
      ผมถึงได้ถามไงว่าคำว่าเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้=เล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้เลยซักเกมส์
      ความหมายมันต่างกับเล่นSFไม่ได้=เล่นSFไม่ได้เกมส์เดียว
      เจ้าของกระทู้เล่นเหมาว่าเล่นเกมส์ออนไลน์ไม่ได้หรือว่าเกมส์ออนไลน์มีเกมส์เดียวสำหรับจขกทกันแน่คับ

ผมใช้เขียวมาตลอดเพราะตอนซื้อคนขายเชียร์เขียวคับ
      แต่เครื่องพ่อผมใช้แดงไม่มีปัญหาตอนนี้เลยจะไปลองแดงมั่ง
      atixxx.xxx / vpu / ccc ลองหา patch .net มา fix <<< อันนี้เจอที่เวป ms เลย

Comment

ผมใช้ ATI HD4850 ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ออนไลน์ ออฟไลน์ เล่นเนต อยู่ และสบายดี

Comment

ผมว่า คุญ จขกท. ก็แรงไปปะครับ "HD4830 ใครเล่นเกมออนไลน์อย่าไปซื้อเด็ดขาด"
          อย่าไปซื้อเด็ดขาด เลย........ผมว่าอันนี้แหระที่ทำให้กระทู้ของท่านได้รับ
          ความนิยมเป็นอย่างสูง
          มันอาจจะเป็นที่ตัวการ์ดจริง แต่ไม่ได้เป็นทุกตัวหรือส่วนใหญ่หลอกครับ ท่านอาจจะโชคร้ายพอดี
          เลยไปได้ตัวนั้นมา และโชคร้ายพอดีที่มาโพสในนี้ และโชคร้ายพอดีที่ผมมาอ่าน
          ถึงการ์ดจะแพงเป็นแสนเป็นล้านก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะสมบูรณ์ 100% ทุกตัวนะครับ
          มันต้องมีหลุดมาบ้างแหละ แต่ก็ต้องดูว่ามีมากหรือน้อย แต่ในกรณีนี้ผมว่ามันน้อยมากนะครับ

Comment

ปล. เกมออนไลน์ได้ทำลายอนาคตของเพื่อนผมไป 2 คนละ อยู่ที่คนเล่นว่า "คุณจะเล่นเกมส์หรือเกมส์จะเล่นคุณ"
            เพื่อนผม 3คน

คนแรก เกรด1.2
            คนสองไม่เรียนต่อ
            อีกคน ไม่จบม3

เห้อ... อย่าเล่นเลยเกมออนไล ดูหนังโป๊ดีก่า

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
              คุณใช้ Nvidia มาหลายรุ่น แต่ใช้ ATI แค่ครั้งเดียว แล้วก็โชวโง่แบบนั้นหรอครับ

ต่างกับผมนะครับ ผมใช้มาแทบจะทุกรุ่นทั้งแดงและเขียว ลองไปอ่านประวัติการซื้อขายผมได้ครับ

(จะเช็คประวัติการโพสผมช่วยเช็คให้ลึกๆครับ อย่าเช็คตื้นๆแบบสมองคุณ)

ที่ผมเคยใช้มา ตั้งแต่เข้ามาสิงที่ ocz นี้ก็มีตั้งแต่ 7300GT 7600GT 7900GT 8400GS 8500GT DDR3 8600GT DDR3 8800GT 8800GTS 8800GTX 9800GTX+

ส่วนค่ายแดงที่ผมเคยจับมา ก็มีตั้งแต่ 9200SE HD2400 HD2600 HD3650 HD3850 HD3870
              HD4830 HD4850 HD4870

บางอันก็ซื้อของใหม่มาใช้แล้วขายไป บางอันก็รับมือสองมาจากในนี้ หลากรุ่นหลายยี่ห้อ

ประสบการณ์ผมมันต่างกับกบในกะลาแบบท่านมากนัก ที่ใช้ ATI แค่หนเดียวก็โชวภูมิหางอึ่งออกมา

ถ้าเคยใช้แค่หนเดียวแล้วสรุปว่ามันห่วย ตัวคุณก็ห่วยพอกันน่ะละครับ อย่าโชวภูมิปัญญาอ่อนไปมากกว่านี้เลยผมเห็นแล้วอายแทน Fanboy ค่ายเขียว

กระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาชื่นชมค่ายใดอยู่แล้ว เราเพียงชี้แจงข้อเท็จจริงเีกี่ยวกับปัญหาที่เจ้าของทู้เจอให้เขาทราบว่า ปัญหามันเกิดจากจุดใด

และควรแก้ที่ตรงไหน ก็คงมีแต่พวกสมองกลวงแหละที่คิดว่าผมเป็นแฟนบอย ATI (ถ้าจะพูดให้ถูก ผมเป็นแฟนบอย AMD ต่างหาก )
              +1 ถูกจายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

[/QUOTE]
                เห้อ... อย่าเล่นเลยเกมออนไล ดูหนังโป๊ดีก่า[/QUOTE]

เข้าท่า

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                  ผมก็ใช้จริงครับแรกเริ่มเล่นใหม่ๆใช้ค่ายเขียวตอนนั้นเห็นพี่ใช้แดงอยู่ภาพสวยกว่าของเราเยอะเลยลองเปลี่ยนดูตอนใช้1950Proแรกๆมีปัญหาเยอะเหมือนกันเรื่องความร้อนแต่ตอนนี้ใช้3870อยู่ไม่มีปัญหาน่ะครับเล่นได้ทุกเกมส์ว่าแต่คุณเคยใช้รึเปล่ามาว่าเขาเนี่ย ถ้าแดงเขาไม่ดีจริงเขียวคงไม่ขาดทุนย่อยยับแบบนี้หรอกครับแดงแย่งส่วนแบ่งตลาดมาเกือบ50/50แล้ว อีกอย่างแดงไม่จำเป็นต้องหลอกลวงผู้บริโภคเอาเปรียบผู้บริโภคอย่างเราๆด้วยการเปลี่ยนชื่อรุ่นการ์ดจอแล้วมาหลอกขายใหม่หรอกครับคิดว่าผู้บริโภคโง่นักหรือ ถามจริงๆ8800Gt G92แปลงร่างมากี่ครั้งแล้วครับ หรือว่าคุณโง่ครับที่ไม่รู้ว่าเขาเอาเปรียบยังไงถ้าไม่มีแดงคุณจะซื้อ9800gtx+ในราคา6000+ได้ไหมล่ะ
                  ผมใช้ hd 4850iceq4 ขายแล้วให้คนในบอร์ดนี้ละ เย็นดีด้วย ไม่เคยเกิน 60เลย หน้าหนาว 45 เอง
                  ไม่มีปัญหาเล่นได้หมด ทุกเกมส์ ลงไดร์เวอร์ใหม่ตลอด
                  แต่พออัพมาใช่จอ 22 ละหน่วงเล่นเกมส์ไม่มัน เลยรอ 4870 ลด
                  แต่ไม่เคยโชว์ว่าตนเองรู้ไปหมด แล้วคนอื่น โง่เลย แค่บอกว่าชอบที่คนใช่จริงมาบ่น
                  ไม่มีคนบ่นก็ไม่มีใครแก้ไดร์เวอร์ดีๆมาให้ใช้ทุกเดือนหรอกครับ
                  ati เค้าก็ต้องการคนบ่นนี้ละ ชมกันไปละเดือนหน้า เค้าจะแก้อะไร
                  ไม่เข้าว่าจะว่าเจ้าของกระทู้ทำไม คำว่า error userมันแรงนะครับ พอๆกับ ว่าโง่ นี่ละ

ย้ำอีกที ชอบคนที่ใช้จริงมาเล่าให้ฟังแบบนี้แหละ ครับ
                  ตัวเลขมันไม่เห็นภาพ อ่านดีๆแล้วจะเข้าใจเจ้าของกระทู้
                  ว่าเค้า เซงที่ไม่มีคนมีโพสต์บอกว่าเล่นเกมส์ละต้องระดับ...
                  เค้าเลยมาเตือนให้คนที่ไม่เคยมีการ์ดจอซื้อการ์ดแรก ระวังไว้
                  มองโลกดีๆกันบ้างนะครับ พี่น้อง

Comment

ยังไม่จบอีกหรือนี่ เห็นตั้งกระทู้อยู่พันทิพย์ด้วย
                    ผมก็ใช้อยู่รุ่นนี้ของ แซ่บไฟล์ เกมใหญ่ ๆก็ได้ทุกเกม
                    แต่ผมเปิดระบบ โคลน ออกพร้อมกัน 2 จอ ไม่ได้อ่ะ เลือกให้ออกทีล่ะจอได้
                    จอที่ 2 เปิดใช้ไม่ได้ ใครมีทริกเกี่ยวกับระบบนี้ของ ATI แนะนำหน่อยครับ..(ผมพึ่งย้ายมาใช้ค่ายนี้เลยยังไม่คุ้น)

..กำ..โง่เอง..ได้แล้ว..
                    เขินจริง ๆผมดันไปต่อจอคอมออกหัวทางขวา จอทีวีมันก็ไม่ออกอ่ะดิ
                    ภาพเทพ มั๊ก ๆ nvidai สู้ไม่ได้ตามที่ว่ามาจริง ๆ
                    Last edited by chai_ubon; 31 Mar 2009, 10:14:24.

Comment

ต้องไปธุระต่างจังหวัดหลายวัน เลยไม่ได้มาตอบ อย่าหาว่าทิ้งบอมบ์แล้วหนีกันเลยนะครับ
                      บอกไว้แล้วว่าเจตนา เพื่อเตือนกันจริงๆ คนที่ไม่เชื่ออยากเสี่ยงซื้อ HIS HD 4830 เชิญเลยครับ ไม่ได้ห้าม เพราะเราเตือนคุณแล้ว
                      ส่วนท่านที่ใช้แล้ว ไม่มีปัญหา ก็หยุดฟูมฟักโวยวาย หาว่าผมลง Driver ถูกต้องเสียที
                      ผมลงทั้ง +NetFram + DirectX9...ครบครัน
                      เอาเป็นว่า ถึงผมจะลงอะไรไม่ถูกต้อง แต่ก็เชื่อเถอะว่า ผมยกไปให้คนที่เก่งที่สุดและทำงานเกี่ยวข้องกับเกม SF ช่วยพิสูจน์ ถึงขนาดท่านต้องมาลง Software ทุกอย่างเองหมด เสียเวลาไป3-4ชั่วโมง จนผมเกรงใจท่านมากๆ ให้ตังค์ก็ไม่รับ ขอกราบงามๆมา ณ.โอกาสนี้ครับ

คงไม่ต้องรบกันเหมือน แดง-เหลืองนะครับ
                      เจ้าของกระทู้
                      ปล. ขอจบ เอาเป็นว่าผมใช้ Gforce Nvidia 9800GT ลื่นตลอดสัปดาห์ หมดปัญหา สบายใจโล่งอกแล้วครับ
                      ขอใช้สิทธิผู้บริโภคที่จะโวยได้ เพื่อเขาจะได้มี QC ที่ดีขึ้น ค่าย HIS จะได้มีการปรับปรุง หากมีใครเจอแบบผมอีก รับรองม้วนเสื่อแน่

Comment

Originally posted by GoodG View Post
                        ผมใช้ hd 4850iceq4 ขายแล้วให้คนในบอร์ดนี้ละ เย็นดีด้วย ไม่เคยเกิน 60เลย หน้าหนาว 45 เอง
                        ไม่มีปัญหาเล่นได้หมด ทุกเกมส์ ลงไดร์เวอร์ใหม่ตลอด
                        แต่พออัพมาใช่จอ 22 ละหน่วงเล่นเกมส์ไม่มัน เลยรอ 4870 ลด
                        แต่ไม่เคยโชว์ว่าตนเองรู้ไปหมด แล้วคนอื่น โง่เลย แค่บอกว่าชอบที่คนใช่จริงมาบ่น
                        ไม่มีคนบ่นก็ไม่มีใครแก้ไดร์เวอร์ดีๆมาให้ใช้ทุกเดือนหรอกครับ
                        ati เค้าก็ต้องการคนบ่นนี้ละ ชมกันไปละเดือนหน้า เค้าจะแก้อะไร
                        ไม่เข้าว่าจะว่าเจ้าของกระทู้ทำไม คำว่า error userมันแรงนะครับ พอๆกับ ว่าโง่ นี่ละ

ย้ำอีกที ชอบคนที่ใช้จริงมาเล่าให้ฟังแบบนี้แหละ ครับ
                        ตัวเลขมันไม่เห็นภาพ อ่านดีๆแล้วจะเข้าใจเจ้าของกระทู้
                        ว่าเค้า เซงที่ไม่มีคนมีโพสต์บอกว่าเล่นเกมส์ละต้องระดับ...
                        เค้าเลยมาเตือนให้คนที่ไม่เคยมีการ์ดจอซื้อการ์ดแรก ระวังไว้
                        มองโลกดีๆกันบ้างนะครับ พี่น้อง

Comment

4830 จำเป็น ต้องเป็น HIS ด้วยหรือไม่ แล้วทำไม asus หรือ อื่นๆ มันไม่ ดีด้วยเหรอ
                          HIS มันไม่ ดีเอง ชัวๆๆ เชื่อผม
                          Last edited by poompato; 1 Apr 2009, 12:28:33.

Comment

ขอบคุณคุณ Goog G +1 เห็นด้วยครับ ชอบให้คนใช้จริงมาบอกแบบนี้แหละ
                            เบื่อพวกอ่าน รีวิว ละเชียร์นู่น เชียร์นี่ตาม กระแส
                            พอซื้อมาใช้จริงละ กูจะบ้าตาย ไม่ได้เล่นเกมส์สักที

ขอโทษเซียนทั้งหลายที่ไม่ได้มาขอคำแนะนำในการแก้ปัญหาจากท่าน ท่านก็เลยว่าๆๆๆเอา
                            จริงๆผมแก้ ขนาด search web จากต่างประเทศที่หัวอกเดียวกัน แก้ทุกอย่างแล้ว
                            สุดท้ายจริงๆถึงยกไปให้คนที่เก่งที่สุดของ True แก้ ซึ่งเขาก็ไม่ฟันธงที่การ์ดแต่แรก จึงขอล้าง+ลงใหม่ทุกๆอย่างเอง+Update เอง
                            เอาเป็นว่ากระทู้นี้สำหรับ พวกไม่ชอบเสี่ยง พวกไม่ใช่เซียน OC (ผมเองไม่ใช่เซียน แต่แวะมาอ่านและตั้งกระทู้ ไม่เจอคนคัดค้านตรงๆ เลยหลงไปซื้อมาปวดหัวแทบบ้า)
                            ต้องตั้งหัวข้อแรงๆ เพราะเราไปซื้อที่ร้านไม่มีใครลองเกมให้คุณดู แค่เอา Window ขึ้นPCก็ถือว่าจบ จ่ายตังค์ แบกกลับมาลงเองที่บ้าน มีปัญหาแบกกลับไป บ้านผมอยู่สมุทรปราการ แบกไปพันธ์ทิพย์ ไปๆมาๆ สนุกซักที่ไหน แค่ขับรถก็ติด หาที่จอดก็ยากฉิบ ถึงต้องมาบ่นแรงๆว่า เหนื่อย ๆ ๆ ใครยังอยากมาเหนื่อยเหมือนผม ไม่ได้ห้าม

Comment

ผมว่ามันก็ดีทั้ง 2 ค่ายครับ ใช้มาก็มีปัญหาเป็นธรรมดา
                              เราซื้อคอมมาประกอบกันเองอะครับ...ก็ต้องมีความรู้ในการแก้ปัญหาส่วนหนึ่ง
                              คนในบอร์ดหลายๆ ท่านก็เก่งให้คำปรึกษาได้
                              มันไม่เหมือนกับการซื้อเครื่อง ps3 หรือ xbox 360 มาเพื่อเล่นเกมส์อย่างเดียวหรอกครับ
                              ผมว่า ท่านเจตนาดีแต่น่าจะตั้งกระทู้ แบบถาม การแก้ปัญหาจะมีประโยชน์มากกว่าครับ

Comment

ขอบคุณที่ช่วยดันครับ ขายแล้วครับ ขอบคุณ OCZ

Comment

Working...
                                X