Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำแนะนำ นะครับ ว่าอย่าไปใช้การ์ดจอ ATi เลยครับ...อย่าเลยแม้แต่จะลอง...!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สะงั้นน่ะ

กระทู้ผม กลายเป็นกระทู้ล่อเป้าไปซะแล้ว ทั้งๆ ที่ ไม่ได้มีเจตนา อย่างนั้นเลย จริงๆ นะ

เอาเหอะ เครียดไรนักหนา ล่ะครับ คนเรามันชอบไม่เหมือนกันนิครับ

เหมือนผู้หญิงน่ะ บางคนบอกว่า คนนั้นสวย บางคนก็บอกไม่สวย เพราะคนเรามันรัก มันชอบต่างกันนิครับ ไม่งั้นผู้ชายทั้งโลก ต้องมาฆ่ากันตายเพราะ แย่งผู้หญิงคนเดียวกันแล้วสิครับ ถูกมั๊ย ล่ะ

ส่วนเรื่อง เราใช้เต็มประสิทธิภาพ อะไร หรือไม่ยังไง อันนี้มันก็แล้วแต่ตัวบุคคลไป ล่ะครับ

อย่างผมก็บอกได้เลยนะครับ ว่า แค่ที่ผมมี ยังใช้ไม่คุ้มเลยนะ แต่ก็คงไม่เอาอะไรมากไปกว่านี้แล้วล่ะครับ ชอบง่ายๆ เรียบๆ ไม่ต้องทำไรกับมันมาก ทำไงได้ล่ะครับ คนเรามันพอใจเท่าที่มีนิครับ ต่อให้มีใครมาเป่าหูก็เหอะนะ ถ้าคนเรามันไปกับอะไร ยังไงก็เปลี่ยนยากแล้วครับ

ทุกวันนี้ยังมีคนว่าผมโง่ เพราะ ใช้ AMD ผมก็ยอมโง่อยู่ดีแหละครับ เพราะ ผมไม่ได้มีความฉลาดไว้อวดใครอยู่แล้ว ผมโง่ต่อไปน่ะ ดีแล้ว

Comment

• ตกใจ

Comment

• ไม่เข้าข้างไหนทั้งนั้น แต่อยากจะบอกว่ามีปัญญาซื้อใช้ทั้ง nv / AT

เผอิญว่าไม่ได้ดักดานใช่ค่ายเดียวอ่ะนะ

แต่ชอบ ATI อีกเสียง ตรง... ราคา อิอิ

Comment

• ผมใช้มันทั้งสองค่ายอ่ะงับ อิอิ

Comment

• ปล่อยตกเหอะครับ ยาวไปแล้ว

Comment

• เทียบเรื่องสีสันก็คล้ายๆการเทียบระหว่าง Nikon กับ Canon

ปัญหาจะไม่เกิดต่อเมื่อคุณมองสองแง่ไม่เข้าข้างค่ายใดมากเกินไป(ทั้งๆในใจคุณอาจจะเลือกฝั่ง)

Comment

• ตกใจ เหอะๆ ว่างๆ จะหามาลองบ้าง

Comment

• ผมว่า 16-235 > 0-255 เนี่ยมันสำคัญสำหรับการดูวีดีโอบนจอมอนิเตอร์คอมมากเลยนะครับ
                  ภาพแรกนี่แบบเดิมๆไม่ได้ทำไรเลย

ภาพสองแก้ไดร์เวอร์แล้ว

สองภาพด้านบนนี่ใช้ Media Player Classic Homecinema พร้อมตัวถอด codec ของมันเอง
                  จริงๆไดร์เวอร์ของ ATi มันจะไม่ทำ 16-235 > 0-255 ให้ก็ต่อเมื่อความสูงของวีดีโอต่ำกว่า 720 พิกเซล แต่ถ้าสูงเท่ากับ 720 หรือมากกว่าก็จะไม่เกิดปัญหาตรงนี้ครับ

Comment

• กวน...... ได้ใจ
                    แต่ชอบนะ ฮาดี

Comment

• ซะงั้น - -"

Comment

• ที่ท่านเรือรบพูดมาก็ถูกนะครับ

"ต้องเรียนรู้ให้ลึกซึ้งก่อน แล้วค่ิอยมาพูด"

(เพราะผมเองก็ไม่รู้อะไรเหมือนกัน ต้องเจียมตัวครับ ^^)

Comment

• ง่ะ ATI มีสารระเหย เปงกันชาเหรอเนี้ย

ใช่แล้วติด น่าลองๆ

ปล* จะได้ไม่ต้องดูดบ่อง นั่งจับการ์ดมาดมทั่งวัน 555+

Comment

• Comment

Working...
                            X