Announcement

Collapse
No announcement yet.

4970 เปิดตัวละครับที่ราคา 9800 บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

hd4890 คงต้องเอามาเทียบกับ รุ่นใหญ่อย่างGTX295 อย่างเดียวแหล่ะครับ ส่วนGTX285ดูแล้วสู้hd4890 ไม่ได้ครับ(แต่ราคาgtx285สู้ได้555) หรือไม่ก็ต้องเอาไปวัดกับ9800x2 แหล่ะครับ คงใกล้ถึงอวสานแก๊งGTXแล้วล่ะครับ ฮ่าๆ(อวสานเพราะไม่มีคนซื้อ)
    Last edited by Andriod; 26 Mar 2009, 02:55:14.

Comment

ใช้4850 รอข้ามไป5000เลย อิอิ

Comment

Originally posted by Andriod View Post
        hd4890 คงต้องเอามาเทียบกับ รุ่นใหญ่อย่างGTX295 อย่างเดียวแหล่ะครับ ส่วนGTX285ดูแล้วสู้hd4890 ไม่ได้ครับ(แต่ราคาgtx285สู้ได้555) หรือไม่ก็ต้องเอาไปวัดกับ9800x2 แหล่ะครับ คงใกล้ถึงอวสานแก๊งGTXแล้วล่ะครับ ฮ่าๆ(อวสานเพราะไม่มีคนซื้อ)
        คงไม่ขนาดเทียบ GTX295 หรอกครับ แต่ราคาเปิดมาเล่นเอาพี่เขียวสะดุ้งเหมือนกันแหละผมว่า มีแนวโน้มว่าพี่แดงจะลดราคาตัวรุ่นต่ำลงมาอีกระลอก

Comment

4870 คงลงแต่ถ้าอัพ จาก 4850ไปเป็น 4870 คงไม่คุ้ม - -

ถูกดี 4890

Comment

มาแล้วหรอเนี่ย

Comment

รอสอย 4870 ราคาถูกดีกว่า

เหอะ ๆ ๆ

Comment

Originally posted by artatall View Post
                รอสอย 4870 ราคาถูกดีกว่า

เหอะ ๆ ๆ
                +1 รอลดอย่างเดียวตอนนี้ 4870 ก็เล่นได้ทุกเกมละ

ปล. คาดว่า 4970 ราคาประมาณที่ 20000+ นะครับ ถ้าออกมาตอนนี้ อิอิอิ

Comment

ของแรงมาอีกและ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                    อย่างนี้มันต้องถอน

อย่างได้จังวุ้ย แรงกว่า 4870แค่ไหนกันเนี่ย
                    ไม่มาก

Comment

4870 เหลือ 6000 ดิหุหุ

Comment

4970 มันคือ 4890 ครับ อาจจะเป็นเพราะนำตัวเลขมาเป็นเทคนิคทางการตลาด เลยเปลี่ยนชื่อใหม่
                        ที่ Busitek หน้า Pricelist ราคา อยู่ที่ 9790 บาท ส่วนพวก 4870 ราคาลงหมดแล้วครับ

Comment

Originally posted by WatZp View Post
                          ใครรุ้บ้างว่าตัวนี้มันlayoutเหมือน4870หรือเปล่าครับ
                          ดูจากรูปแล้วเหมือนกันเลย ใครสอยมาแล้วขอไบออสหน่อย ผมจะส่ง4870ไปแนวหน้าอิอิ

Comment

ทำไมคะแนนเทสมัน แปลก ๆ ตกลงว่ามันแรงจริงปล่าวนะ หรือแรงแค่ราคา

Comment

ATI นี่ผมเคยเล่น 3870 ครั้งนึง ตอนนั้นมีแต่คนว่า มันเทียบกับ 8800 GT แต่มาถึงตอนนี้ มันเทียบได้กับ 9600 GT

ซึ่งผมก็งงอยู่เหมือนกัน เหมือนมันไม่รองรับอนาคตอ่ะ แบบว่าถ้าเทียบกับรถ ATI เหมือนแรงต้น NVIDIA แรงปลายง่ะ ใช่มิ ผมพูดอย่างนี้อย่าว่ากันน๊า

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                                ATI นี่ผมเคยเล่น 3870 ครั้งนึง ตอนนั้นมีแต่คนว่า มันเทียบกับ 8800 GT แต่มาถึงตอนนี้ มันเทียบได้กับ 9600 GT

ซึ่งผมก็งงอยู่เหมือนกัน เหมือนมันไม่รองรับอนาคตอ่ะ แบบว่าถ้าเทียบกับรถ ATI เหมือนแรงต้น NVIDIA แรงปลายง่ะ ใช่มิ ผมพูดอย่างนี้อย่าว่ากันน๊า

ที่ตอนนั้น เค้าเปรียบกับ 8800GT เพราะ 9600GT ยังไม่ออก แล้ว 3870 ก็ มันคือ ตัวทอปของati แล้ว ครับ เลย ต้องเปรียบกันอย่างงั้น ครับ แต่พอ 9600 ออก ก็เลย ต้องมาเปรียบกับ 9600 เพราะATI มีนรุ่นน้อยกว่า nvidia -*- (พี่แกซอยยิป)

Comment

Working...
                                X