Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามว่าการ์ดจอที่ราคาสูงๆหรือสเป็คสูงแต่ละท่านใช้ทำงานอย่างอื่นบ้างไหม นอกจากเล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใส่ให้ช่องกาดจอมันไม่ว่างครับ

Comment

เกม
      โฟโตช๊อบ
      อิลาส
      ยูลิด วิดีโอ
      ดรีมเวเวอร์
      3D max
      บิท
      ดูหนัง
      ฟังเพลง

แครมฟอค
      คลิบ 3Gp

Comment

Originally posted by mone1479 View Post
        ข้อ2. คือทำอะไรครับ
        FXComposer เอาไว้สร้างเกมส์ครับ ไว้สร้างพวก Shader fx file พวกนี้ครับ
        ทำได้ทุกอย่างที่เกี่ยวกับ Graphic ในเกมส์ครับ แล้วแต่ความสามารถของคนเขียนโปรแกรมเลย
        ส่วน PhysX SDK ก็เอาไว้สร้างเกมส์เช่นเดียวกัน ก็เหมือนที่ เราๆท่านๆรู้จักกันนั่นแหละ
        ตอนนี้กำลังศึกษา SDK ของ nvidia อยู่ครับ
        มันสามารถเรียกใช้งาน Object ได้ง่ายดีครับ กำหนดพารามิเตอร์ต่างๆ แล้ว render ดูได้เลย

แต่มันต้องใช้ VGA ของ Nvidia เท่าั้นั้นครับ เพื่อให้โปรแกรม สามารถเรียก GPU ทำงานได้โดยตรง

Comment

โหลดบิท ดูหนัง ซะมากกว่าเล่นเกมส์ไม่คุ้มอย่างยิ่ง - -

Comment

ออนเอ็ม เปิดเว็ป ฟังเพลง หวดปังย่า..

Comment

ที่ร้านเมื่อก่อนมี 9800gtx อยู่ตัวนึง
              แต่ปัจจุบันถอดออกนานแล้วหล่ะครับ เอาไปขาย
              เพราะเกินความจำเป็น ตอนนี้ก็เลยใช้ออนบอร์ดสบายกระเป๋า และสบายอุรา

Comment

น่าจะความรู้สึกเดียวกะการแต่งรถอะนะ

Comment

ของผมเล่นเกมส์+หนัง+ทำคะเเนน

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                    FXComposer เอาไว้สร้างเกมส์ครับ ไว้สร้างพวก Shader fx file พวกนี้ครับ
                    ทำได้ทุกอย่างที่เกี่ยวกับ Graphic ในเกมส์ครับ แล้วแต่ความสามารถของคนเขียนโปรแกรมเลย
                    ส่วน PhysX SDK ก็เอาไว้สร้างเกมส์เช่นเดียวกัน ก็เหมือนที่ เราๆท่านๆรู้จักกันนั่นแหละ
                    ตอนนี้กำลังศึกษา SDK ของ nvidia อยู่ครับ
                    มันสามารถเรียกใช้งาน Object ได้ง่ายดีครับ กำหนดพารามิเตอร์ต่างๆ แล้ว render ดูได้เลย

แต่มันต้องใช้ VGA ของ Nvidia เท่าั้นั้นครับ เพื่อให้โปรแกรม สามารถเรียก GPU ทำงานได้โดยตรง
                    ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับ
                    Originally posted by kunayai View Post
                    น่าจะความรู้สึกเดียวกะการแต่งรถอะนะ
                    เป็นความสุขทางใจเช่นกันครับ บางครั้งก็ไม่มีคำอธิบาย แต่มันทำให้ผมมีความสุข

Comment

Originally posted by OunPom View Post
                      ของผมเล่นเกมส์+หนัง+ทำคะเเนน
                      ขอบคุณครับ ประสิทธิภาพชุดของท่านสูงมากเลย i7 ซะด้วย

Comment

ถามว่าการ์ดจอที่ราคาสูงๆหรือสเป็คสูงแต่ละท่านใช้ทำงานอย่างอื่นบ้างไหม นอกจากเล่นเกมส์
                        บังเอิญไม่ถูกจัดอยู่ในประเภทนี้อ่ะขอรับ ตั้งแต่เกิดมา เคยใช้แต่การ์ดจอห่วยๆ ราคาถูกๆ

Comment

เอามานั่งดู

Comment

อืม การ์ดจอแพง ๆ เนี่ยขนาดเข้า Bios ยังสวยเลยครับ แรงตั้งแต่เป็นหน้า Dos ครับผม

Comment

นั่งดู desktop เล่นครับ

มันเมาดี

Comment

ผมมีพลัง

Comment

Working...
                                X