Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sapphire3870 กระตุก....ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

cpu 1 ร้อนป่าว

Comment

ต้อง OC 4800+ เพิ่มอ่ะ

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
        cpu 1 ร้อนป่าว
        ไม่ร้อนเกินไปครับ 40-55 เท่านั้น

Comment

Originally posted by bohemian View Post
          ต้อง OC 4800+ เพิ่มอ่ะ
          อันนี้น่าลองแต่ของน้องข้างบ้านมันแค่4200เดิมๆเองนะครับลื่น.......เรย

Comment

Originally posted by toriyama View Post
            ใช้เน็ทที่ทำงาน(ที่บ้านมัวแต่แก้ปัญหาอยู่ยังไม่ได้ต่อเน็ท) เลยหายไปไม่ได้มาดูคำแนะนำจากเพื่อนๆ

ผมทดลองเอาการ์ดไปใส่เครื่องน้องข้างบ้านมันลื่นปรื้ดๆเลยครับ cpu x2 4200 เอง...
            ทีนี้ผมควรเช็คอุปกรณ์ตัวไหนเป็นพิเศษครับเนี่ย....งง
            แล้ว ตอนที่ ลอง ไดรวเวอร เดียงกัน ป่าว ครับ

Comment

ใช้ไดร์เวอร์ไร ลบหมดหรือเปล่าใช้ Driver Sweeper เคลียร์หรือเปล่า ?

Comment

ผมลองล้างเปลี่ยน winทั้ง xp & vista แล้วครับไดร์เว่อร์ก็ลองมาหลายตัว
                ต้วเดิมที่มาในกล่องก็ใช้เทสกับเครื่องน้องก็เคยลองกับเครื่องผมแล้ว....ว่าจะลองเอาการ์ดอื่นมาtest
                แล้วจะมารายงานผลนะครับขอบคุณทุกๆท่านเป็นอย่างมาก

Comment

ลองโหลด Driver ของ Sapphire เองจากเว็ปลงดูครับ

Comment

Originally posted by Nutte View Post
                    ลองโหลด Driver ของ Sapphire เองจากเว็ปลงดูครับ
                    ok ครับจะลองดู...ขอบคุณครับ

Comment

แงะเครื่องออกมา เป่าฝุ่น เช็ดในส่วนที่เช็ดได้ ใส่ซิลิโคนใหม่ทั้ง การ์ดจอ ซีพียู

ถ้ายังไม่ดีอีกลอง เอาcpu ของข้างบ้านมาลอง ถ้ามันยังเหมือนเดิมเอาการ์ดไปเครมโลด

Comment

แก้ปัญหาได้แล้วครับแค่เคลียซีมอส ถอดแบทMB แค่นั้นไม่น่าลืมเลยเรา

เดือดร้อนต้องมารบกวนเพื่อนๆในบอดร์...ขอโทษคร๊าาาบ....ขอบคุณท่าน rusputin09 มากๆ

ตอนนี้ลื่นปรื๊ดดด.....เรย....5555

Comment

ผมว่าน่าจะลองเช็คที่ HW นะครับ ถ้าคุณ จขกท. ลงวินโดวส์ใหม่แล้วยังเป็นอยู่อ่ะ

เพราะผมก็ใช้การ์ดตัวนี้ คอมผม E8400 เดิมๆ การ์ดก็ไม่ได้ลากเลย แรม 2 G

เล่นเกมส์ลื๊นนน ลื่นนน Crysis ถ้าปรับ Low แล้วกระตุกผมว่า ของไม่ปกติแล้วล่ะครับ

Comment

Working...
                          X