Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอเล่นเกมonlineในงบ15000บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แถม LCD 19 ให้อีกตัวเลย 15000 online สบายๆๆๆมากกก

Comment

ผมว่าเป็นที่ เน็ต +เซฟเวอร์ น่ะ -*-
      ผมก็ว่างั้น -*- กราฟฟิกเกมออนไลน์ 9800GTX+ ลื่นปรี๊ดอยู่แล้ว

Comment

^
        ไม่ใช่เป็นที่เนตหรอก จูเชียนใครเล่นก็รู้ออนตัวทิ้งไว้ในเมือง200-300ตัว แล้วยังมีตัวขายของอีกไม่กระตุกได้ไงเอิ้กๆ

Comment

Originally posted by playplay View Post
          ในความคิดส่วนตัวผมนะ

15000 เอามาเล่นเกม online มันมากเกินไป มองอนาคต ต่อให้รองรับเกม ถึง 4ปีได้จริงๆครับ แต่เทคโนโลยี 2-4 ปีหน้า มันจะมีเพิ่มอะดิครับ อย่าง DX11-12 ใน2-4ปีหน้า ไม่แน่คงได้ใช้ในเกม online ด้วยซ้ำ มันจะทำให้ภาพในเกมสวยกว่าตอนนี้อีก ถึงกาดจอ 15000 ที่ซื้อตอนนี้ก็รองรับได้แค่ DX10-10.1 เท่านั้น สู้ซื้อกาดจอราคาสัก6000-7000 รองรับไปสัก 2ปี แล้วค่อยหาซื้ออีกตอนนั้นราคา 6000-7000 จะได้กาดจอที่แรงกว่า 15000 ในตอนนี้อีกเยอะเลยครับ

ถ้ากาดจอราคาประมาณ 6000 GF9800GTX+/HD4850 เหลือๆแล้วครับ อย่าว่างแต่เกม online เลย 2ปี ยังไหวเลยครับ

ถ้าจะเอา 15000 จริงๆต้อง GTX285 แหล่มมาก ขอให้มี PSU ดีๆสักตัว ok เลย

Comment

คนมันรวยให้ทำไงอะครับ

555+

เข้าของกระทู้โหดมาก

Comment

มีเสนอจ้า ถูกแน่นอนไม่ใช้ไฟเลี้ยง asus 8400 gs สน pm มานะ

Comment

แค่เกมออนไลน์??
                ไม่เฉพาะวงการเกมกล่องและคอนโซลเท่านั้นจะพัฒนา เกมออนไลน์เองก็พัฒนาควบคู่ไปด้วยนะขอรับ
                กรุณาลืมเกมออนไลน์ในบ้านเราไปให้หมด เพราะที่ผมจะพูดถึงนี้คือ Hardcore MMO ที่เก็บ Air Time
                เกรียนเมอร์ได้ยินล่ะร้องยี้เลยใช่มั้ยล่ะ แยกให้ออกนะขอรับ Casual กับ Hardcore อย่างแรกฟรีหลอกขายไอเทมไปวันๆ
                อย่างหลังเก็บ air time เผลอๆเก็บค่ากล่อง เกมประเภทนี้ มีระยะเวลาอัพเดทที่แน่นอน และจริงจังกว่ามาก
                ดังนั้นเกมแนวนี้จึงเหมาะสำหรับพวกที่เสพกราฟฟิค และเนื้อเรื่องเป็นสำคัญ รวมทั้งระบบสังคม และเศรฐษกิจในเกมต้องสมดุลด้วย

แพล่มมาซะยาว มันเกี่ยวอะไรกับการ์ดจอวะเนี่ย.. เอาเป็นว่า มาดูเกมโหดๆ ที่ชาตินี้คนชอบของฟรีคงไม่มีวันคิดจะเล่น
                ส่วนใหญ่ใช้ Unreal3 พัฒนา โดยมี Aion ใช้ CryEngine ตัวที่ใช้ทำ FarCry ภาคแรกเท่านั้น
                และอนาคตจะมีเกม MMO ที่พัฒนาโดยใช้ CryEngine2 ออกตามมาอีก

1. Tera Online (a.k.a Lineage III)

2. Continent of the 9th (C9)

3.
                Blade & Soul

4. Mabinogi Heroes

5.
                Guild Wars 2

6. AION

ลองนึกถาพคุณเล่น Gear of War 2 เปิดสุด AA กับจอ 22"
                แล้วมีผู้เล่นอย่างคุณ ตะลุมบอนกันในจอไม่น้อยกว่า 30คนดูสิ อูย...
                แค่คิดก็ปวดตับแล้ว

ปล. ขอบคุณ OS ที่ให้ขโมยรูป

ปล2. ผมไม่ได้มีเจตนาว่า Casual แต่ต้องการจะสื่อว่าเกมออนไลน์ ไม่ใช่อย่างที่คุณเห็นในบ้านเราอย่างทุกวันนี้ อย่าเหมารวม!!
                ยังมีอีกด้าน ที่จริงจังกว่า และโหดร้ายกว่าเช่นกัน อยากลองมั้ย? Hardcore MMO
                เสียใจด้วย บ้านเรามีแต่พวกชอบของฟรี เหลือให้เล่นเกมเดียว ที่เหลือก็ล้มหายตายจากไปหมดแล้ว

Comment

โอ้ 15000 ประกอบเครื่องใหม่ได้เครื่องนึงเลยนะนั่น
                  4850 กะ 9800 gtx+ ก็พอแระครับ

Comment

เกมออนไลน์ที่ว่าๆมาข้างบน กินสเป๊คเครื่องสูงจริงครับ

แต่ผมยืนยัน ว่ายังไง 15000 มันก็เกินความจำเป็นครับ

ถ้าถามว่า ใช้วิธีคิดแบบไหน ก็ง่ายๆ

เมื่อ ปีก่อน 8800GT ราคา 15000 เหมือนกัน ในสมัยนั้นเกม console กินสเป๊คทุกเกม 8800gt ก็เอาอยู่เกือบหมด ส่วนเกมออนไลน์ไม่ต้องพูดถึง ร้านเกมร้านไหนใช้ 8600GT หรือ HD2600 ก็โคตรหรูแล้ว

ไม่มีเกมไหนเล่นไม่ได้

. . . .

เวลาผ่านไป ณ ปัจจุบัน ที่ 8800gt ราคา สามพันบาท

ในยุคที่ GTX280 ราคา 15000บาท โคตรเทพเลยเล่นได้ทุกเกม console ส่วนร้านเกมไหนใช้ 8800gt ก็หรูแล้ว เล่นเกมออนไลน์ในปัจจุบันได้ทุกเกม

ลองคิดถึงอนาคตสิ

ในยุคที่ GTX280 ราคาสามพันกว่าบาท . . . ( ไปคิดต่อเอาเอง ว่า ณ ตอนนั้นจะมีการ์ดอะไรราคา 15000 และ
                    อะไรใช้เล่นเกมออนไลน์ได้ลืนๆ)

สรุป อย่าเว่อ อย่าบ้า อย่าเมา มันก็แค่ภาพลวงตาหมดน่ะล่ะ

Comment

เวลาวิเคราะห์อาการน่ะ ขอให้รู้จริงๆแล้วค่อยตอบนะครับ

เวลาคนเยอะแล้วหนืด มันเป็นที่การ์ดจอนะครับ ไม่ใช่เน็ท
                      เกมส์ออนไลน์ Object เยอะกว่าเกมส์ PC หลายๆเกมส์อีกนะครับ
                      เวลาเข้าตลาดที ถ้าการ์ดจอไม่แรงแล้วไปปรับ FULL นี่ หนืดกันเลยทีเดียว
                      ( ถ้าแพนกล้องให้เห็น Object เยอะๆนะ แต่ถ้า ซูมเห็นเฉพาะตัวเราก็จะเร็วขึ้น)

ถ้าเกิดอาการกระตุก เวลาหมุนจอไปมา แสดงว่าแรมน้อยไปครับ

ถ้าเกิดการกระตุกเวลา เปลี่ยนพื้นที่ หรือ เวลาที่มีคนเข้ามาในหน้าจอ รวมถึงตอนวาปเปลี่ยน Map ต่างๆ
                      ก็เป็นที่แรมเช่นกัน แรมน้อยไป

ถ้าเกิดการแลค เช่นแสดงผลช้ากว่าที่ควรจะเป็น กดปุ่มแล้ว แสดงผลช้า ตีมอนแล้วดาเมจไม่ขึ้น หรือ delay
                      นั่นเกิดจาก เน็ท ครับ

Comment

Working...
                      X