Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ ของทุกท่านเห็น 55 nm หรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Comment

ก็ ดู ๆ กันเอา นะครับผมไม่มีทั้ง 2 รุ่นเลยไม่ยืนยันด้วย

Comment

มีครับผม 55 นาโน แต่ของผม 65 นาโน แต่ไม่ซีเรียส แรงเหมือนๆกัน
        Last edited by poypoy; 31 Oct 2009, 15:25:55.

Comment

จขกท. ลองสังเกตุดูที่ช่อง Release Date ใน GPU-Z ดูครับ
          ถ้าเป็น Apr 01,2008 ส่วนใหญ่จะเป็นล็อตแรกๆ ที่มองเป็น 65 nm
          แต่ถ้าเป็น Jun 29,2008 จะมองเห็นเป็น 55 nm ครับ

ปล.เรื่อง 65 nm กับ 55 nm จะเป็นสองล็อตจริงหรือไม่ ผมก็ฟันธงไม่ได้
          รู้แต่ว่าพอได้ตัว 55 nm มาแล้วรู้สึกสบายใจครับ เหมือนได้ตรงตามสเปคที่ควรจะเป็น
          แบบที่พิสูจน์ได้ง่ายๆ ไม่ต้องมานั่งลุ้นหรือเชื่อเอาเองว่ามันเป็น 55 nm
          Last edited by Captain MiKE; 18 Feb 2009, 20:59:17.

Comment

ผมเชื่อว่าเป็น 55nm หมด
            เพราะคนที่ซื้อล๊อคแรกๆเคยแกะมาแล้วก็เป็น B2 หมด

ยังไม่เคยเห็นซื้อ 9800GTX+ แกะแล้วเป็น A1

ที่ล๊อกแรกๆ gpu-z แสดงเป็น 65 แต่ล๊อตหลัง 55 เพราะว่า bios ต่างกัน

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
              ผมเชื่อว่าเป็น 55nm หมด
              เพราะคนที่ซื้อล๊อคแรกๆเคยแกะมาแล้วก็เป็น B2 หมด

ยังไม่เคยเห็นซื้อ 9800GTX+ แกะแล้วเป็น A1

ที่ล๊อกแรกๆ gpu-z แสดงเป็น 65 แต่ล๊อตหลัง 55 เพราะว่า bios ต่างกัน
              ถ้าจะแกะจริง ใครอยากพิสูจน์ต้องระวังกันหน่อยครับ
              ผมเคยเปลี่ยนซิ้งค์การ์ดจอ พอเปลี่ยนเสร็จเอาไปเสียบเมนบอร์ด เปิดไม่ติดครับ
              ดึงเข้าดึงออกอยู่นาน และแล้วก็ถึงบางอ้อ ...........
              ลืมเสียบสายไฟให้การ์ดจอ

ที่จริงจากที่ลองมาตัวที่ผมบอกว่าเป็น 65 nm รู้สึกว่ามันจะโอเวอร์คล็อกได้ไกลกว่าตัวที่มีอยู่ตอนนี้ซะอีก

เอาเป็นว่ารุ่นนี้มันก็คงเป็นเหมือนปริศนาคาใจบ้างในบางคนหรือเปล่าก็ไม่รู้
              แต่ผมได้ตัวใหม่มา เช็คใน GPU-Z เป็น 55 nm ก็พอใจแล้วล่ะ

Comment

ของผมก็ 65nm นะ
                แต่ก็นะ คาใจไม่คาใจ ก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้

Comment

Originally posted by Captain MiKE View Post
                  ถ้าจะแกะจริง ใครอยากพิสูจน์ต้องระวังกันหน่อยครับ
                  ผมเคยเปลี่ยนซิ้งค์การ์ดจอ พอเปลี่ยนเสร็จเอาไปเสียบเมนบอร์ด เปิดไม่ติดครับ
                  ดึงเข้าดึงออกอยู่นาน และแล้วก็ถึงบางอ้อ ...........
                  ลืมเสียบสายไฟให้การ์ดจอ

ที่จริงจากที่ลองมาตัวที่ผมบอกว่าเป็น 65 nm รู้สึกว่ามันจะโอเวอร์คล็อกได้ไกลกว่าตัวที่มีอยู่ตอนนี้ซะอีก

เอาเป็นว่ารุ่นนี้มันก็คงเป็นเหมือนปริศนาคาใจบ้างในบางคนหรือเปล่าก็ไม่รู้
                  แต่ผมได้ตัวใหม่มา เช็คใน GPU-Z เป็น 55 nm ก็พอใจแล้วล่ะ
                  ถ้า 8800gt กับ 9800gt สองตัวนี้เคยเห็นครับ จากเว็บนอกว่ามีทั้ง 65-55nm แต่9800gtx+ ผมไม่เคยเจอเลย ขอเว็บที่ท่านเจอหน่อยได้หรือเปล่า เว็บนอกเห็นเค้าก็แกะกันก็เป็น b1 ทั้งนั้นสำหรับ 9800gtx+

Comment

เคยมี galaxy 9800GT ซึ่งตอนนั้นสเป๊คจากเว็บต่างๆ บอกเป็น 55m GPU-Z แสดงเป็น 65nm ผมก็ไม่รู้เป็นไงแน่ แต่ที่แน่ๆ ผมต้องเคลมเพราะมันดับไ ป ขนาด HR-03GT+mx2 ยัง full 70 หลังจากเคลมกลับมา ผลวินิจฉัยแจ้งว่า ความร้อนสูง ผมแลก 4850 ไปเลย 55nm ชั่วๆ HR-03+mx2 full 50 มันก็คงเทียบกันไม่ได้ เพราะภายในกา์ร์ด2ค่ายนี้มันคงไม่เหมือนกัน ผมรู้แต่ผมเอาอันที่เย็นไว้ก่อนดีกว่า

Comment

ใครที่มี 9800GTX+ ที่เป็น 65nm ลอง Flash Bios ดู ดีไหมคะ
                      เผื่อมองเห็นเป็น 55nm จะได้อุ่นใจขึ้น

หนูลองดูขนาด die ของ GPU แล้วตัวที่เป็นรหัส B2 มันเล็กกว่า A1 นะคะ
                      เพียงแต่ Bios อาจจะเป็นเวอร์ชั่นเก่า

Comment

65กับ55 อุณหภูมิต่างกันไหมครับ

Comment

เมื่อ GPU-Z ตัวใหม่ออกมาก็จะมีคนมาตั้งกระทู้ถามว่า 9800GTX+ ท่านเป็น 55nm หรือ 65nm กันอีก คอยดูละกัน

Comment

เรื่อง 55 65 นี่ก็ยังไม่จบหรือนี่หลายเดือนล่ะนะเอิ้กๆ

Comment

ผม 55 ชื้อมาวันที่ 5 กุมภา

Comment

Originally posted by maxsaag View Post
                                ถ้า 8800gt กับ 9800gt สองตัวนี้เคยเห็นครับ จากเว็บนอกว่ามีทั้ง 65-55nm แต่9800gtx+ ผมไม่เคยเจอเลย ขอเว็บที่ท่านเจอหน่อยได้หรือเปล่า เว็บนอกเห็นเค้าก็แกะกันก็เป็น b1 ทั้งนั้นสำหรับ 9800gtx+
                                ตอนนั้นมีคนมาบอกว่าล็อตเก่าเป็น 65 nm เช็คจาก gpu-z เวอร์ชั่นใหม่
                                ซึ่งใครซื้อล็อตใหม่จะเช็คเป็น 55 nm ตอนนั้นด้วยความคาใจก็เลยไปเสริ์ชหาในกลูเกิ้ล
                                ไปเจอมาที่หนึ่งที่เค้าแกะมาเทียบกัน ปรากฏว่าเจอเป็น 65 nm จริงๆ

ตอนนี้ชักไม่แน่ใจแล้วล่ะครับว่าดูมาผิดหรือเปล่า
                                เพราะเสิร์ชหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอที่ผมเคยเห็นมาเลย
                                กลัวว่าจะเป็นเทียบระหว่าง 9800 กับ 9800+ หรือเปล่าก็ไม่รู้

Comment

Working...
                                X