Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอ มีสเปคให้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอ มีสเปคให้ครับ

เสปคคอมผม ตามลายเซ็นเลยครับ
    ไม่รู้ว่าการ์ดจอปัจจุบันรุ่นไหน MB ผมรับได้บ้าง

ความต้องการคือ
    ราคาเน้นถูกๆ คุณภาพคุ้มราคา แบบไม่เกิน 1500
    ไม่เล่นเกมส์คับ เน้นทำงาน 3D มากกว่า
    คอมที่ใช้อายุอานาม จะ 4 ขวบเร็วๆนี้แล้ว คงอยู่ได้อีกไม่นาน
    แต่การ์ดจอตัวเก่าดันมาจากกันไปซะก่อน เลยจะหาของมาแทน

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ^ ^
    Last edited by kikuano; 17 Feb 2009, 01:28:51.

็HD3650

Comment

ถ้าเน้นทำงานนะครัับ...เก็บตังอัพ CPU ยกเครื่องที่เดีียวเลยดีกว่า...
      แต่ถ้าเอามาแก้ขัดก่อน ก็ตามเรบบนครับ...

Comment

HD3650 นี่เอาหน่วยความจำเท่าไหร่ดีคับ

ปล. แล้วหน่วยความจำยิ่งเยอะ ยิ่งมีผลต่ออะไรบ้างคับ?
        Last edited by kikuano; 17 Feb 2009, 02:03:05.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345789

Comment

ทำงาน 3d ไม่เปลี่ยน cpu ด้วยอ่ะครับ

Comment

thank you so much! ^ ^

Originally posted by pandaranger007 View Post
              ทำงาน 3d ไม่เปลี่ยน cpu ด้วยอ่ะครับ
              คอมผมมันแก่แล้วอะคับ ดูจากความหนืดแล้ว คาดว่า MB ใกล้ไปแล้ว เลยคิดว่ารอซื้อใหม่ยกชุดไปเลยดีกว่า

หรือว่า หากมีแนะนำ CPU แหล่มๆ ราคาเบาๆ บอกได้นะคับ เพราะคอมผมมันอืดมาก ไม่รู้เพราะอะไร พึ่งมาเป็นช่วง 1-2 ปีที่ผ่านมานี้เอง
              (format HDD ใหม่ก็แล้ว ลงOS ใหม่ก็แล้ว เลยโบ้ยไปว่า MB คงใกล้เจ๊งกระมัง - -.)
              Last edited by kikuano; 17 Feb 2009, 05:48:34.

Comment

Working...
              X