Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอะไรหน่อยค่ะ พอจะซื้อการ์ดจอ แต่ขอคำปรึกษาเพิ่มเติมเล็กน้อยค่ะ ช่วยทีนะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แวะมา..

Comment

Originally posted by NutGame View Post
      น่ากลัวอะ ถ้าไม่หล่อไม่ไปแน่นอน
      เขาไม่หล่อ แต่เขารวย จะไปใหมอะ..........

Comment

9800gtx+ ก็พอแล้วม๊าง แล้วค่อยอัพเอาเรื่อยๆ อิอิ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          เขาไม่หล่อ แต่เขารวย จะไปใหมอะ..........
          ไม่เป็นไรค่ะ หนูมีแฟนแย้ว >,.<

Comment

Originally posted by NutGame View Post
            ไม่เป็นไรค่ะ หนูมีแฟนแย้ว >,.<
            อกหักกันเป็นแถบๆ..

Comment

พอดีเกมส์ที่นัทจะเล่นคือเกมส์ Resident Evil Zero พอดีคนที่เขาเล่นกันแล้วใช้การ์ด ATi รันไม่ผ่านกัน ( รู้สึกว่าจะหน้าจอดำน่ะค่ะ ) แต่คนที่ใช้ของพวก Nมีเดีย สามารถรันได้ บวกกับนัทไม่ใช่พวกที่เสียดายตังเวลาซื้อของเลยคิดว่าถ้าซื้อทีเดียวให้คุ้มเลยมันโอเคดีหรือเปล่า ไม่เอาไปโอเวอร์คล๊อค แต่ใช้แบบนี้ละ
              EMU มัน support OpenGL น่ะครับ
              ผมว่าถ้าจะลงทุนขนาดนั้น ซื้อ quadcore มากับ GTX 260 เอาไว้เล่นเกมอื่น
              ส่วน RE0 ซื้อ Wii มาสักเครื่องก็พอครับเข้าท่ากว่าเยอะ
              EMU Wii แดกแต่ CPU การ์ดจอตัวละ4พันเอาอยู่แล้ว หมดเปลืองใช่เหตุ
              เรื่องคุ้มนะไม่มีหรอกครับ
              ที่สำคัญอันที่จัดมาก็ยังไม่มีอันไหนเล่น EMU แล้วเล่น RE0 ลื่นปรี๊ดๆหรอกของผมกากๆในลายเซนต์ได้แค่ 30FPS คุ้มตังแล้ว
              ถ้าจะซื้องบ5หมื่นผมว่าเอา I7 ไปเหอะจะได้ไม่มาเซ็งที่หลังตอน 775 มันตกยุค
              Last edited by Khow; 24 Jan 2009, 17:24:42.

Comment

Originally posted by Khow View Post
                EMU มัน support OpenGL น่ะครับ
                ผมว่าถ้าจะลงทุนขนาดนั้น ซื้อ quadcore มากับ GTX 260 เอาไว้เล่นเกมอื่น
                ส่วน RE0 ซื้อ Wii มาสักเครื่องก็พอครับเข้าท่ากว่าเยอะ
                EMU Wii แดกแต่ CPU การ์ดจอตัวละ4พันเอาอยู่แล้ว หมดเปลืองใช่เหตุ
                เรื่องคุ้มนะไม่มีหรอกครับ
                ที่สำคัญอันที่จัดมาก็ยังไม่มีอันไหนเล่น EMU แล้วเล่น RE0 ลื่นปรี๊ดๆหรอกของผมกากๆในลายเซนต์ได้แค่ 30FPS คุ้มตังแล้ว
                ถ้าจะซื้องบ5หมื่นผมว่าเอา I7 ไปเหอะจะได้ไม่มาเซ็งที่หลังตอน 775 มันตกยุค
                เปล่าหรอกค่ะ นัทเป็นพวกซื้ออะไรทีเดียวก็เอาให้เต็มที่ อะค่ะ อีก 5-6 ปีเจอกันใหม่อะไรแบบนี้ละค่ะ บอกแล้ว ซื้อคือไม่เสียดายเงินที่ซื้อค่ะ

พี่ข้าวคะ ตอนนี้เล่นจบอะยังคะ RE0 อะค่ะ อิอิ ยังไงพี่ออนเอ็มไหมอะทักทีไรมะตอบทุกที เศร้าจาย

Comment

ยังหลงทางใน UMB LAB ตอนนี้ขึ้นแผ่นก็จวนๆแล้วล่ะไปช่วยบิลลี่ขึ้นจากน้ำแล้วหาทางไปต่อไม่เจอกำลังหาบทสรุปอยู่เลย
                  ตัว EMU ก็ทำดีขึ้นเรื่อยๆก็ได้แต่หวังว่าสักวันมันจะเล่นได้ลื่นๆนะ
                  แต่ถ้าจะซื้อเอาแบบว่า 5ปีว่ากันใหม่ I7 น่าจะเหมาะเพราะใหม่สุดตอนนี้ใช้เดิมๆ 2.66GHz ก็ได้ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่หรอก

Comment

Originally posted by Khow View Post
                    ยังหลงทางใน UMB LAB ตอนนี้ขึ้นแผ่นก็จวนๆแล้วล่ะไปช่วยบิลลี่ขึ้นจากน้ำแล้วหาทางไปต่อไม่เจอกำลังหาบทสรุปอยู่เลย
                    ตัว EMU ก็ทำดีขึ้นเรื่อยๆก็ได้แต่หวังว่าสักวันมันจะเล่นได้ลื่นๆนะ
                    แต่ถ้าจะซื้อเอาแบบว่า 5ปีว่ากันใหม่ I7 น่าจะเหมาะเพราะใหม่สุดตอนนี้ใช้เดิมๆ 2.66GHz ก็ได้ไม่น่าเกลียดเท่าไหร่หรอก
                    ^0^ มะเป็นไรพี่ข้าว นัทซื้อมาเพราะอยากเล่นนั้นละ ฮ่าๆๆ

Comment

ขอดูรูปหนูได้ป่าวจ๊ะ จะได้บอกถูกว่าเหมาะกับเครื่องสเปคไหน

Comment

กำคุยใน msn ดีๆโดนมดทานคีย์บอร์ดหลุดซะงั้น

Comment

Originally posted by Camfrog_Terms_Of_Service View Post
                          ขอดูรูปหนูได้ป่าวจ๊ะ จะได้บอกถูกว่าเหมาะกับเครื่องสเปคไหน
                          5555555555555555555555555555555

อยากเล่น RE0 บ้าง ขอรายละเอียดหน่อยจิ

Comment

เปล่าหรอกค่ะ นัทเป็นพวกซื้ออะไรทีเดียวก็เอาให้เต็มที่ อะค่ะ อีก 5-6 ปีเจอกันใหม่อะไรแบบนี้ละค่ะ บอกแล้ว ซื้อคือไม่เสียดายเงินที่ซื้อค่ะ

พี่ข้าวคะ ตอนนี้เล่นจบอะยังคะ RE0 อะค่ะ อิอิ ยังไงพี่ออนเอ็มไหมอะทักทีไรมะตอบทุกที เศร้าจาย
                            น้องคนนี้จริงจังดี ระยะยาว คริๆ
                            แต่ถ้าน้องอ้อม 5-6 วัน ทิ้งเลย..........

Comment

กลัวว่าจะอยู่ได่ไม่ถึง5ปีน่ะสิครับ เพราะเทคโนโลยีด้านนี้มันโตเร็วเหลือเกิน = =

แนะนำว่าเอาสเปคที่เล่นได้ทุกเกมส์ ปรับสุดได้ในสมัยนี้ ซึ่งก็น่าจะอยู่ได้อีก2-3ปีเลยครับ

แล้วเก็บเงินที่เหลือไว้ก่อนดีกว่า อีก3ปีค่อยขายชุดนี้ แล้วเอาเงินมารวมกันซื้อเครื่องใหม่จะดีกว่านะ

Comment

2ปีก็หรูแล้วคร้าบ

Comment

Working...
                                X