Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาครับ ซื้อ 8800GT มาทำไมมันช้ากว่า 7200 อีก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเอาการ์ดจอ ตัวอื่นมาเสียบที่เครื่องดูว่าเป็นเหมือนกันเปล่า.... ถ้าเป็นก็คงไม่ใช่ที่การ์ดจอแล้วล่ะ คงต้องเป็นที่อย่างอื่นลองไล่ดู

Comment

ไวรัสกินอะป่าว ลองกด Task maneger ดูตอนเครื่องไม่ได้ทำอะไร แต่มีตัวไหนมันดูด cpu เกินปกติ
      ปิดมันเรยๆ หรือไปโหลด Process Explorer มาดูก็ได้ ตัวไหนแปลกๆ มันจะmark สีม่วงให้เลย

Comment

งานเข้าแล้วคับ -.-

Comment

ผมก็ใช้ 8800GT เล่นเดการ่อน ลื่น เนตที่บ้าน 1M ต่อ 3 เครื่อง

ปัญหาน่าจะเกิดจาก ตัวกาด ละมั้งครับ

เพราะเปลี่ยน Driver ไปหลายตัวแล้วใช่ป่ะครับ

ลองเกม offline ดูก่อนครับ ว่าเป็นเหมือนกันไหม
          ถ้าเป็นเคลมด่วน

Comment

แลค กับ กระตุก ต่างกันท่านต้องแยกให้ออก

Comment

ท่านน่าจะลองกับเกมส์ออฟไลน์ดูก่อนนะครับ มันจะได้ไม่มีตัวแปรเรื่องเนตมารบกวนนะ

จะได้รู้แน่ๆ ถ้าลองแล้วก็ยังช้ากว่าค่อยมาว่ากันอีกที

Comment

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นนะครับ ทราบซึ้งจริงๆ เพื่อน บรอตนี้ เป็นห่วงกันจริงๆ ครับ
                ผมรู้ปัญหาแล้วครับ กว่าจะรู้ปัญหาได้เล่นเอาเสียเวลาเป็นวันๆ เลย แท้ที่จริงแล้ว ปัญหามันอยู่ที่ ตัวเกมครับ
                คือผมลง windows ใหม่ แล้วไม่ได้ ลงเกมใหม่ ใช้ ตัวเดิมที่เคยลงไว้ตั้งแต่ครั้งก่อน เลยทำให้มัน
                กระตุกครับ แต่ก็ไม่ค่อยเข้าใจ ยังไง ก็ให้ความรู้หน่อยละกันนะครับ "เพราะอะไร"

ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบบบบ

Comment

ปัญหาคล้ายๆของผมเลยนะ ลง Windows ใหม่ ลงเกมใหม่ หาย

Comment

Working...
                  X