Announcement

Collapse
No announcement yet.

A.A.C ตอนที่ 16 & 17 :ตำนาน 3dfx ผู้ปฏิวัติวงการเกม PC (จบภาคการ์ดจอ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดยอดบทความ
    สุดยอดความรู้

Comment

ชอบ 3DFX ที่สุดเลยคับ อยากให้กลับมาลุยอีกครั้งจริงๆหวังว่าคงจะมีโอกาศให้เห็น

Comment

ดีมากเลยครับ

ถ้าตอนนั้นไม่มี nvdia , 3dfx ก็คงผูกขาด ราคามหาโหด

เหมือนตอนนี้ที่มี ATI ทำให้ Nvdia ต้องทำการตลาดด้านราคา

ปล. เสียดาย 3dfx มากเลย ถ้าบริษัทเค้าไม่โลภ เราอาจจะได้ใช้ Gamer VGA แท้ๆ ก็เป็นได้
        ปล2. เคยใช้ Vodoo3 , Banshee ครับ Vodoo1 ตอนนั้น ราคาแพงมาก แต่จำได้ว่าเล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ในตลาดช่วงนั้นเลย

Comment

Originally posted by HS1NQB View Post
          ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดี ๆ รำลึกถึง 3dfx สุดยอดการ์ดจอในอดีต
          ยังใช้อยู่ครับ Voodoo 3 3000 ติดพัดลมเล็กเพิ่มบนซิงค์เดิม กับ Duron 700 Mhz.

สุดยอดเลย ครับ

Comment

ดัน

Comment

ให้5 ดาวเลยครับ

Comment

กระทู้ในตำนาน

Comment

ผมยังใช้ 3DFX อยุ่เลยคับ แรงกว่า 2080Ti อีก จริงๆ หลายๆเทคโนโลยี 3DFX เป็นคนต้นคิดเลย สุดยอดคับ

Comment

Working...
                  X