Announcement

Collapse
No announcement yet.

<TOP 10> Single VGA Card as of December 2008 by TomsHardware.com

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ว้า 9600 ไม่ติด -*-

Comment

Originally posted by สับสน View Post
      ลบๆๆๆ เดี๋ยวโดนด่าอีก -*-

คนเทสมันเขียวครับ เชื่อไม่ได้ การ์ดแดงแรงสุดๆอยู่แล้ว อิอิ
      ท่านเป้ พูดถูกครับ ... Unreliable & Biased ... ลอง Google ดูจะรู้เลย

เริ่มต้นจากการเชียร์ CPU AMD เพื่อถล่ม Intel ... มาวันนี้เชียร์ nVidia ซะจน รู้ๆ กันอยู่

เวบนี้โดนมาตลอด 10 กว่าปีที่เปิดมา แต่ที่ผมสงสัยคือ มันยังขยายเครือข่ายสำนักอยู่ได้ยังไงตั้ง 11 ประเทศ และเคลมว่าเป็น 1 ใน 3 เวบ Technology อันดับต้นๆ ของโลกเลยนะ

ถ้าจะอ่าน Review ต้องอ่านหลายๆ เจ้ารวมกันไปด้วย เช่น Techpowerup / Guru3D / MaximumPC / ...... อิอิอิ
      Last edited by mercadix; 30 Dec 2008, 23:20:26.

sigpic

Comment

TomsHardware ติด 1 ใน 3 ของโลกเลยเหรอครับคุณเบิร์ด เพิ่งจะเคยได้ยินชื่อเป็นครั้งแรกนะเนี่ย เริ่มเชื่อขึ้นมานิดๆแล้ว อิอิ แล้วอย่าง xbitlabs นี่อ่ะ ดูเขาเทสแล้วน่าเชื่อถือมากมาย เห็นมีคนเอามาให้ดูอยู่

การ์ดแดงแรงสามเท่า

Comment

ผมดู review เวปไหนก็มีแต่ ATI แรงกว่านะ ในเครื่อง fps เกมเนี่ย (ที่ไม่ใช่ tom)

แต่เวลาเทสคะแนน ati จะแพ้อยุ่เยอะ

แต่เวลาเล่นเกมนี่ ก็สนใจแต่ fps อยุ่แล้วน่ะเน้อ

Comment

Originally posted by สับสน View Post
            TomsHardware ติด 1 ใน 3 ของโลกเลยเหรอครับคุณเบิร์ด เพิ่งจะเคยได้ยินชื่อเป็นครั้งแรกนะเนี่ย เริ่มเชื่อขึ้นมานิดๆแล้ว อิอิ แล้วอย่าง xbitlabs นี่อ่ะ ดูเขาเทสแล้วน่าเชื่อถือมากมาย เห็นมีคนเอามาให้ดูอยู่

การ์ดแดงแรงสามเท่า
            ลองดูใน About Us ของเวบมันครับ

Charts นี้ก็เกินไปมั้ง อิอิอิ ... แรง 3 เท่าเลยหรอ ผมเคยเล่น HIS HD4850 กับ XFX 9800 GTX+ ผมว่าอีเขียวลื่นกว่านิดนึงนะเนี่ย ... ตาม Chart นี้ ถ้าจริง เดี๋ยวปล่อย GTX 260 กลับไปเล่น HD4850 เหมือนเดิม อิอิอิ

ผลเทสเป็นเฉพาะเกมส์ ไม่ค่อยถูกโฉลกเท่าไรครับ ... อยากดูเป็นแบบ รวม FPS หลายเกมส์ + รวม FPS หลายขนาด Screen

ผมจำได้ว่าตอน HD4870 หรือ HD4850 ออกใหม่ๆ เล่น GRID ไม่ได้เลยด้วยซ้ำ Driver Problem อะไรทำนองเนี่ย
            Last edited by mercadix; 31 Dec 2008, 00:03:27.

sigpic

Comment

ถ้าอยากชัวส์ ซื้อมาทั้งหมด 10 อันดับ แล้วลองTsetทีละตัวเลยดีไหมจะได้ไม่หาว่าลำเอียง

Comment

อันนี้บอก

260 อันดับ 3

4870 อันดับ 4

เเต่ทำไม

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=235928

..........

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                  ลองดูใน About Us ของเวบมันครับ

Charts นี้ก็เกินไปมั้ง อิอิอิ ... แรง 3 เท่าเลยหรอ ผมเคยเล่น HIS HD4850 กับ XFX 9800 GTX+ ผมว่าอีเขียวลื่นกว่านิดนึงนะเนี่ย ... ตาม Chart นี้ ถ้าจริง เดี๋ยวปล่อย GTX 260 กลับไปเล่น HD4850 เหมือนเดิม อิอิอิ

ผลเทสเป็นเฉพาะเกมส์ ไม่ค่อยถูกโฉลกเท่าไรครับ ... อยากดูเป็นแบบ รวม FPS หลายเกมส์ + รวม FPS หลายขนาด Screen

ผมจำได้ว่าตอน HD4870 หรือ HD4850 ออกใหม่ๆ เล่น GRID ไม่ได้เลยด้วยซ้ำ Driver Problem อะไรทำนองเนี่ย
                  ผมก็พูดเล่นอ่ะ

ตอนนี้ผมมี HD4850 กับ 9800GTX+ อยู่ พอเห็นผลเทสเว็บนั้นแล้วอดขำไม่ได้ เวอร์สุดๆ เพราะว่าจริงๆ ก็อย่างที่รู้ๆกันว่ามันใกล้เคียงกันมาก เว็บนั้นเล่นซะทิ้งเป็นทุ่งเลย เลยเอามาให้ดูขำๆอ่ะครับ

Comment

อิอิ 8800 gts เราติดด้วยแฮะ

Comment

9800gtx+ นี่ผมยอมรับว่า 4850 ผมแพ้อยู่นิดนึงก็จริงครับ

แต่ตอนซื้อมา ไอ้+ มันยังไม่มานี่หว่า แต่พอมาก็แพงต่างกันเยอะไม่คุ้มราคาก็เลยตัวนี้แหละ

ตอนนี้รักกันมากๆ อิอิ ไม่ง๊องแง๊งเลย

Comment

คือ จะว่าลุงทอม แกลำเอียงก็พูดได้นะ แต่ช่วงที่ HD4850 / HD4870 ออกมาใหม่ๆ ลุงทอมเองนั่นแหละที่ฟันธงว่าแรงกว่า GTX series เล่นเอาวงการฮือฮา

แต่มาวันนี้ ไม่รู้เพราะอะไร ... เพราะ Improved Driver Version หรือป่าวที่ทำให้ค่ายเขียวเฮือกขึ้นมาหน่อย

เกมส์ที่ทดสอบก็น่าสงสัยครับ ถ้าเลือกคัดเฉพาะเกมส์ที่ลื่นบนค่ายใดค่ายหนึ่งอาจจะทำให้ผลเทสเอียงกระเท่เร่ได้ อิอิอิ

จะเชื่อลุงมันดีแค่ไหน ตัดสินใจเอาเองครับ

sigpic

Comment

6หรอ อะน้ะการ์ดตกยุคแร้ะใครจะรับช่วงต่อจากผมใหม 55

Comment

เรียงตามราคาเลย

Comment

ลำเอียงอ่ะ

Comment

ที่ 9 ไม่น่าภูมิใจซะเลย

Comment

Working...
                                X