Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามความร้อนของ 8800 GTหน่อยครับว่าผิดปกติมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามความร้อนของ 8800 GTหน่อยครับว่าผิดปกติมั้ย

Forsa 8800 GT 512M/256Bit พอดีเพิ่งเอาไปเคลมมา แต่ไม่ได้ซิ้งค์เดิม อ่ะครับ ได้เป็นตัวที่ฝาครอบพัดลมดำๆ อ่ะครับ รู้สึกเหมือนจะร้อนกว่าเดิม เรื่องของเรื่อง คือผมจำไม่ได้ว่าตัวเก่าร้อนประมาณเท่าไหร่ -*-

จาก เอฟเวอเรส ตอน Idle นะครับ
    GPU 53 °C (127 °F)
    GPU Memory 45 °C (113 °F)
    GPU Ambient 42 °C (108 °F)

ปกติดีครับของผมร้อนกว่านี้อีก

Comment

ปกติ ชิวๆ
      8600GTของผม idle ยัง60องศา Full ก็ประมาณไม่เกิน75องศา
      ขนาดปรับพัดลม50%แล้วนะ

Comment

ผมใช้ของ ASUS ซิ๊งทอง idle ก็อยู่ที่ 56 องศาแล้วครับ

Comment

ผมใช้ winfast 8800GT กับ twin turbo ลากไป 700/1900 ร้อนสุดอยู่ ที่ 56 ดีกว่าของเดิม เยอะมาก

Comment

ชิว ๆ

Comment

GPU 53 °C (127 °F)

เย็นกว่าซิ้งเก่าแน่นอน (ก๊องแก๊ง คอนเฟิร์ม) อิิอิ

Comment

ก็ไม่ร้อนนิ

Comment

Working...
                X