Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD4830 Vs 8800GT ขอชัดๆ คอนเฟิร์ม !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Picasso View Post
    อ๋อครับ

วัดกันที่เเรมเหรอครับ...

อืม....เต็มที่เถอะ!...
    ลองก่อนนะครับ ค่อยมาคุย

4850 เอาคะแนน สู้ 8800 gt ละก็ ได้แค่สูสี(คะแนนแพ้ 8800 gt ที่ใช้ด้วยซ้ำ)
    ไปหาลองก่อนนะ ค่อยมาคุย
    นั่งทางในอย่ามาคุยกันเลยครับ เสียเวลา
    4850 ไม่ได้กระจอก บอกแล้ว แต่มันกิน cpu เทสมา ที่คะแนน แพ้เพราะคะแนน cpu น้อยกว่ากัน 1 พัน
    ลาก เท่าๆ ชุดเดียวกัน ccc 8.12 ถ้ายังข้องใจ มาบ้านผม ให้ลอง ถอดใส่เล่นให้พอ
    จะให้ลองให้ ไม่ใช่ธุระ ขี้เกียจ ถอดใส่
    ไม่ได้ใช้มาทั้ง2 ตัว จะมาเถียงทำไม
    กระแนะกระแหนน่ะ นิสียเกรียนใช้กันครับ ผมไม่ได้สนว่าสีไหน ตัวไหนคุ้มใช้ตัวนั้น
    ถ้าเล่น GTA4 บอกว่า 8800GT 1GB ดีกว่าเพราะเกมส์นี้เป็นยังไง ไปเล่นแล้วค่อยมาคุยกัน
    เพราะดูท่านพูดเถียงเนี่ย เหมือนยังไม่เคยได้ลอง

Comment

ผมใช้ 3870 DD3 นะเคยใช้ DDR4 แล้วด้วยแรงไม่ต่างกันครับ ถ้าไม่รัน3dmark06 เล่นกมพอกันเลย
      เชียร์ HD3870 ครับ คลาสสิคกว่าเยอะ จริงๆ นะ

Originally posted by narong2524 View Post
      คับ ขอบคุณครับ แต่ผมอยากให้เทียบ ระหว่าง 3870 DDR4 กับ 3850 DDR3 อะครับ ตอนนี้ 8800GT กับ 4850 ตัดออกแล้ว โคราชไม่มีของ ขอบคุณครับ

Comment

แต่โคราช มี GTX260 นะครับ ไปวันพ่อเจอมา หุหุหุ
        ถ้าตามนั้น ก็ 3870 ล่ะครับ ถ้าไม่ลำบากเรื่องตัง
        ก่อนผมมาชนกับ 4850 ก็กะจะเล่น 3870 เหมือนกัน
        ถ้าหามือ2ในนี้ 4850 คุ้มนะครับ กับราคา 5000 +- ท่าน
        ลองหลายเกมส์แล้ว ลื่นจนยิ้มหุบไม่ลงละครับ

Comment

Originally posted by zyrick View Post
          แต่โคราช มี GTX260 นะครับ ไปวันพ่อเจอมา หุหุหุ
          ถ้าตามนั้น ก็ 3870 ล่ะครับ ถ้าไม่ลำบากเรื่องตัง
          ก่อนผมมาชนกับ 4850 ก็กะจะเล่น 3870 เหมือนกัน
          ถ้าหามือ2ในนี้ 4850 คุ้มนะครับ กับราคา 5000 +- ท่าน
          ลองหลายเกมส์แล้ว ลื่นจนยิ้มหุบไม่ลงละครับ
          งบไม่ถึง 5000 ละท่าน -*- เอาเป็น 3870 ตัวDDR 3-4 พอกัน เล่นได้ลื่นไม่ถึงกะลื่นมาก
          ก็โอเชละ กะจะเอามาหวด Crysis Hi...สุดๆ น่าจะไปไปวัดได้มั่ง 55+
          FPS 30+ น่าจะได้อยู่เด้อ

Comment

4850 ref ก็ได้ท่านเห็นราคา 4000 กลางๆ ถ้าไปถึงเล่นตัวนี้ดีกว่าครับ (ปรับรอบพัดลมก็เย็นอยู่ได้ยินเค้ามา)
            ใจเย็นๆไว้ครับ

Comment

ตัวนี้เข้าโคราชจะไปสอย มือ 2 อะ 3000- งบมีไม่มาก หุหุ 3870 ตัว DDR4

Comment

Originally posted by zyrick View Post
                ลองก่อนนะครับ ค่อยมาคุย

4850 เอาคะแนน สู้ 8800 gt ละก็ ได้แค่สูสี(คะแนนแพ้ 8800 gt ที่ใช้ด้วยซ้ำ)
                ไปหาลองก่อนนะ ค่อยมาคุย
                นั่งทางในอย่ามาคุยกันเลยครับ เสียเวลา
                4850 ไม่ได้กระจอก บอกแล้ว แต่มันกิน cpu เทสมา ที่คะแนน แพ้เพราะคะแนน cpu น้อยกว่ากัน 1 พัน
                ลาก เท่าๆ ชุดเดียวกัน ccc 8.12 ถ้ายังข้องใจ มาบ้านผม ให้ลอง ถอดใส่เล่นให้พอ
                จะให้ลองให้ ไม่ใช่ธุระ ขี้เกียจ ถอดใส่
                ไม่ได้ใช้มาทั้ง2 ตัว จะมาเถียงทำไม
                กระแนะกระแหนน่ะ นิสียเกรียนใช้กันครับ ผมไม่ได้สนว่าสีไหน ตัวไหนคุ้มใช้ตัวนั้น
                ถ้าเล่น GTA4 บอกว่า 8800GT 1GB ดีกว่าเพราะเกมส์นี้เป็นยังไง ไปเล่นแล้วค่อยมาคุยกัน
                เพราะดูท่านพูดเถียงเนี่ย เหมือนยังไม่เคยได้ลอง

ข้อ1 4850 กับ 8800 GT ประเด็นอยู่ที่ 4830 ซึ่งถ้า วัดกับ 8800GT ก็ไล่ๆกัน เเต่ท่านข้ามมาเป็น 4850 ซึ่งมันไม่ใช่!

เหมือนเอา 9800GTX+ มาชนกับ 8800GT ท่านคิดว่า 2 ตัวนี้ใครเหนือกว่าล่ะครับ

ข้อ2 เหตุผลที่ 8800GT ชนะ คะเเนน 3Dmark V เพราะลงโปรเเกรม PhysX ปั่นคะเเนน ลองไม่ลงซี่ เเล้วคะเเนนใครจะชนะ (HD4XXX คะเเนน 3Dmark ได้น้อยมาก ลองเอา HD3850 /3870 มาดูสิ คะเเนน กระจาย เเต่เล่นเกมขี้หมามากกก)

ข้อ3 GTA4 ต้องใช้้เเรมการ์ดจอเยอะ เพื่อปลดล็อค ออฟชั่นภาพในเกม เเต่ถึงอย่างนั้นมันก็วิธีเเก้ครับ (ใส่ Commandline.txt ไป) ที่สำคัญเกมนี้ พอร์ตมาโคตรห่วย ยังไม่ถึงเวลาเอามาเป็นวัดเฟรมเรตครับ เเล้วก็.. มันไม่รองรับ PhysX ไม่ว่าจะใช้ การ์ด PhysX ซื้อเเยก ต่อเพิ่มเติมเสริมยังไง ก็ไม่มีทางได้ใช้ความสามารถของ PhysX เพื่อความสวยงาม สักนิดเดียว

อ่อ ขอย้ำอีกทีนะ ถ้ามันไม่รองรับ PhysX ก็จะใช้งาน PhysX ไม่ได้

ผมพอคุยกับท่านได้ไหมครับ?

Comment

เหตุผลมาก็คุยได้ท่าน
                  ข้อ1 ผมมี2ตัวที่กล่าว ผมจึงเปรียบ ไม่อยากยกน้ำยกลมมาพูด และก็บอกแล้วว่า 4850 คะแนนมันน้อย แต่เฟรมเรทมันดี และผมไม่ได้บอกว่า8800gt เหนือกว่า เพราะมันไม่ได้เป็นเช่นนั้น
                  ข้อ2 อันนี้ผมทราบแล้ว ถึงได้พิมพ์บอกไว้ว่าคะแนนมันไม่ดี แต่ใช้ได้ดี
                  ข้อ3 ผมถึงบอกถ้าเอามาgta4 ให้เลือก8800gt 1gb เพราะมะนเหมาะกว่าที่แรมมันเยอะ ราคาไม่แรง ถ้าไม่ได้เพื่อสิ่งนี้ข้ามไปเลย อีกอย่างที่ให้เทสไม่ได้วักเฟรมเรทครับ วัดการทำงาน cpu physx มันช่วยได้
                  คุยเหตุผล ผมไม่เกี่ยงเลยท่าน อย่างที่ท่านบอก GTA4 ต้องใช้้เเรมการ์ดจอเยอะ เพื่อปลดล็อค ออฟชั่นภาพในเกม เเต่ถึงอย่างนั้นมันก็วิธีเเก้ครับ (ใส่ Commandline.txt ไป) อันนี้ผมไม่ทราบ เพราะมาไงเล่นไงเล่นงั้นไม่อยากยุ่งยาก
                  อีกอย่าง physx ที่บอกไม่รองรับใช้งานไม่ได้ อันนั้นผมไม่หาข้อมูลหรอกว่าเกมส์ไหนรับไม่รับ เทสมาแล้วผลยังไง ก็บอกยังงั้น gta4 มันเทสแล้ว ใช้ cpu น้อยกว่าก็แค่นั้น ไม่ได้บอกว่า เฟรมเรทสูงกว่าครับ คงเข้าใจนะ

Comment

http://en.wikipedia.org/wiki/PhysX

นี้ครับ รายชื่อเกมที่รองรับ

มันไม่รองรับ = ไม่มี ไม่เกิดผล หรือ เหมือนไม่มีPhysXในเครื่องนั่นเเหละ

Comment

สรุปว่าเข้าใจกันนะครับ ผมเกรงว่าท่านจะเข้าใจผิดก็แค่นั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by niggadear View Post
                        8800 พอ ๆ กับ 4850
                        ไม่พอกันหรอกคับ 4850 แรงกว่า 8800GT หลายเท่าคับ

พูดมาได้ไง 8800 GT พอๆกับ 4850

Comment

Originally posted by dewkingpin View Post
                          ไม่พอกันหรอกคับ 4850 แรงกว่า 8800GT หลายเท่าคับ

พูดมาได้ไง 8800 GT พอๆกับ 4850
                          เมาหรือปล่าว ผมพูดถึงคะแนน 3d mark 06 นะ อ่านดีๆ
                          อีกอย่างนะ อย่าเวอร์ มันไม่ได้แรงกว่าเป็นหลายเท่าตัว ครับ

Comment

เมาหรือปล่าว ผมพูดถึงคะแนน 3d mark 06 นะ อ่านดีๆ
                            อีกอย่างนะ อย่าเวอร์ มันไม่ได้แรงกว่าเป็นหลายเท่าตัว ครับ
                            แล้วผมไปพูดกับคุณตอนไหนคับ

ดูชื่อด้วยผมไม่ได้อ้างอิงคุณเลยนิ

อย่าหาเรื่องคับ

Comment

Originally posted by dewkingpin View Post
                              แล้วผมไปพูดกับคุณตอนไหนคับ

ดูชื่อด้วยผมไม่ได้อ้างอิงคุณเลยนิ

อย่าหาเรื่องคับ
                              แล้ว คุณหาเรื่องใครครับ บอกที
                              ถ้าผมตอบ แบบ ไม่อ้าง คงไม่ได้หาเรื่องใช่ไหมครับ เด๋วไปลบก็ๆได้

Comment

55+ มัน ๆ เอาเลยย

/me ปูเสื่อ ขายส้มตำปลาร้า รอ

Comment

Working...
                                X