Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash BIos 3870X2ด็องไปแว้วช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 11pm View Post
    แต่งหน้าศพสวยๆแล้วส่งเคลมครับ
    มานสวยอยู่แว้วอะคับ แต่กลัวส่งเครมไปศพเน่ามา 555

Originally posted by Gearhead View Post
    หาการ์ด PCI มาสลับสายแล้วแฟลชดีกว่าครับ
    Dark P35 มานใส่PCI แว้วมานไม่ยอมภาพขึ้นอะคับแต่ใส่เครื่องเก่าดันขึ้น

Originally posted by Chodose View Post
    555555+
    หุๆๆๆ

Originally posted by winit_a View Post
    ขอให้ หายไวไวกลับมาแรงเหมือนเดิมน่ะ โอ้ม เพี้ยง
    ขอบคุงมากนะคร๊าบบบ

Originally posted by benzunseen View Post
    555+ ของผมก็เคยเเต๊ปเเบบนี้เเหละ
    มีเพื่อนแว้วตู

Originally posted by tor_za View Post
    3870X2 ดูด้วยนะครับ

มันมีอยู่ Lot นึงที่มีปัญหากับ BIOS ที่ผมทำตาย แค่เอามาเทสบอร์ดยังเดี้ยง เลย

แต่อาการเหมือน Bios เน่า
    ขอบคุงนะคับ

Originally posted by Antfield View Post
    กับ 3870X2 ไม่เคย เคยแต่ 4870X2 แฟลชใน Dos ตลอดไม่เคยทำในวินโดครับ (ไม่แนะนำให้ flash ในวินโดด้วย)
    ไม่มีว่าให้แฟลชสองตัวนะก็อันเดียวเลยเสียบ slot แรกก็ให้เลือกเป็น 0 แล้วก็ 1 2 ถัดไป
    ยกเว้นว่าใส่การ์ดจอไว้สองตัวหรือมากกว่า (กับบอร์ดที่มี มากกว่า 1 slot) เ้วลาแฟลชตัุวแรกแล้วมันจะถามว่าให้แฟลชอีกตัวด้วยเลยหรือเปล่า
    จาลองดูนะคับ ตรงที่ format อะคับ พอจำได้ไหมเอ่ย แบบ -f -p 0( อานนี้ปะคับที่เปนตัวกำหนดที่บอกอะคัยฃบ ) เพราะBIOS ตัว 0กับ1มานคนละตัวกานอะคับไม่เหมือนกาน

Comment

ใช่ครับ 0 ใน -f -p 0 เป็นตัวบอกว่าเราจะ flash การ์ดตัวไหน ถ้าการ์ดเสียบอยู่ slot แรกก็เป็น 0 อ้อแล้วได้ backup เอา bios เดิมออกมาแล้วใช่เปล่าครับ

ปกติ flash แล้วพลาดเปิดไม่ติด flash bios เดิมกลับก็น่าจะหายนะ
      ผมเคยเจอเลวร้ายสุด ๆ คือ flash ไม่ได้เพราะ Bios clash ต้องไปชอต jumper บนตัวการ์ดเพื่อให้ force flash ได้ แต่เคยทำกับ 8800GT ซึ่งไม่รู้ว่าการ์ดของ ATI จะมี jumper ตัวนี้มั้ย

Comment

สู้ต่อไป ฮานามิ

Comment

เมื่อกี้โทรถามพี่ Antifield มาขอบคุงมากนะคับพี่เดี๋ยวจาลองทำดูนะคับ

ตอนนี้ใครมี3870X2 ขอBiosหน่อยนะคับ

Comment

หา bios ที่ www.mvktech.net ครับ

Comment

Originally posted by artyeg View Post
              หา bios ที่ www.mvktech.net ครับ
              ขอบคุงมากนะคับ ตอนนี้ซ่อมได้แว้วคับ อ่านเว็บนอกมาเค้าแยกBios เปนCoreให้เลย เลยหลับตาFlashเอาติดซะงั้น เลยแหล่มเลย

ขอบคุณทุกท่านมากนะคับ

Comment

ดีใจด้วย

Comment

บันเทิงเลย 555

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                    ดีใจด้วย
                    ขอบคุงคร๊าบบบ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    บันเทิงเลย 555
                    555
                    ยังบรรเทิงไม่ได้อะตาอิมพุ่งนี้สอบลาดกระบัง

Comment

Originally posted by saikano View Post
                      ขอบคุงคร๊าบบบ

555
                      ยังบรรเทิงไม่ได้อะตาอิมพุ่งนี้สอบลาดกระบัง

สมหวัง ครับ...^-^

.

Comment

นายนี่สุดยอดเรื่องซนจริงๆ เราว่าเราซนทำของพังเยอะแล้วนะ เหอๆ พอหลังๆก็หยุด เล่นเดิมๆ(ยกเว้นเรื่อง OC อัดมันหูตูบ) ใช้software ทำเอา safe ดี เพราะคิดเรื่องก่อนหน้านี้ที่รอดสามารถเครมได้ แล้วเห็นกระทู้คนอื่นเครมไม่ได้ เงินเกือบ6000- หายไปกับตา เหอๆ ขนลุก

แต่ก็ดีแล้วครับยังสามารถแก้จนเล่นได้ อย่าลืมเรื่องประกันเทพล่ะ เหอๆ จะเจ๊งเมื่อไหร่ไม่รู้ มีของใครเครมหรือปล่าวไม่ทราบ หากไม่มีก็รอเหงือกแห้งเลยเหอะตอนเครม เล่นsafe ๆ หน่อยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
                          สมหวัง ครับ...^-^

.
                          ขอบคุงคับท่าน

Comment

เอาอีกรอบสิ จอนนี่ไม่เคยเดินถอยหลัง

จับเฟรชแบบมึนๆเมาๆไปเลย

Comment

ดีใจด้วยครับ

Comment

ถือว่าได้ความรู้กะความตื่นเต้น คงรักการ์ดตัวนี้ตายเรยใช่ม่ะ(ทำเสียวมากกว่าอยู่กะแฟนแน่ๆ)555

Comment

Working...
                                X