Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเขาลบราคาของออก เวลาขายของได้เเล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเขาลบราคาของออก เวลาขายของได้เเล้ว

ทำไมเวลาขายของได้เเล้ว เขาถึงลบราคาที่ขายออกกัน บางทีก็อยากรู้ว่าขายไปเท่าไรตัวนี้ หรือซื้อกันเท่าไร

ถ้าในมุมคนขาย ลบราคาออกแล้วใส่ว่าขายแล้ว จะได้จบปัญหาคนโทรมาถามซื้อ เพราะขนาดใส่ข้อความว่าขายแล้ว คนก็ยังโทรมาถามว่าขายยัง
    บางคนเค้าขายราคาร้อน ลดราคาต่ำมาก ๆ ถ้าขายออกแล้ว ยังใส่ราคานั้น ก็จะทำให้คนขายรุ่นเดียวกันคนอื่น ๆ ขายของออกยากมากขึ้น เพราะคนซื้อจะคิดว่าเป็นราคาที่ตั้งแพง
    เหมือนจะเคยคุย ๆ กันว่าช่วยลบราคาออกให้หน่อย
    บางทีพ่อค้ามาซื้อต่อแล้วกะเอาไปขายต่อ ก็อาจจะขอคนขายให้ช่วยลบราคาออก

ประมาณนี้มั้ง เห็นลบราคาหลังขายจนเป็นธรรมเนียม ผมเองก็ลบ เพราะเหตุผลแรกนั้นแหล่ะ

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ถ้าในมุมคนขาย ลบราคาออกแล้วใส่ว่าขายแล้ว จะได้จบปัญหาคนโทรมาถามซื้อ เพราะขนาดใส่ข้อความว่าขายแล้ว คนก็ยังโทรมาถามว่าขายยัง
      บางคนเค้าขายราคาร้อน ลดราคาต่ำมาก ๆ ถ้าขายออกแล้ว ยังใส่ราคานั้น ก็จะทำให้คนขายรุ่นเดียวกันคนอื่น ๆ ขายของออกยากมากขึ้น เพราะคนซื้อจะคิดว่าเป็นราคาที่ตั้งแพง
      เหมือนจะเคยคุย ๆ กันว่าช่วยลบราคาออกให้หน่อย
      บางทีพ่อค้ามาซื้อต่อแล้วกะเอาไปขายต่อ ก็อาจจะขอคนขายให้ช่วยลบราคาออก

ประมาณนี้มั้ง เห็นลบราคาหลังขายจนเป็นธรรมเนียม ผมเองก็ลบ เพราะเหตุผลแรกนั้นแหล่ะ
      ขอบคุณมากเข้าใจละ

Comment

ถ้าจะเทียบราคา อาจจะหาดูในเฟสก็ได้ครับ
        ถ้ารุ่นไม่ตรง ก็เทียบกับรุ่นใกล้เคียง
        ของมือสองมันไม่มีราคาตายตัวหรอก อยู่ที่สภาพและความพอใจ
        หลายทีแนะนำให้ตั้งราคาเท่านี้ ก็เห็นตัดราคาขายออกไวทุกที 555

Comment

ส่วนตัวข้อความไม่ลบนะ จะลบแค่ราคา เบอร์โทรจะเหลือไว้ 4ตัวท้าย เหมือนที่ข้างบนอธิบายนั้นเหละ

Comment

บางคนลบเพราะกลัวโดนตรวจสอบรายได้
            บางคนก็ลบเพราะกลัวคนอื่นรู้ราคาภายหลัง บางทีขายสินค้ารุ่นเดียวกันเยอะ

Comment

ของผมจะแก้เป็น 5,xxx ไรงี้

Comment

ผมไม่เคยลบ

Comment

สงสัยเหมือนกันเลยครับ ตะกี้เลื่อนเจอของ ขายแล้ว แต่ไม่มีราคาบอก T___T

Comment

ไม่ลบนะ ใว้อ้างอิง

ขายถูกเพราะอยากให้ออกเร็วๆหรือใจดีแบ่งปันกันใช้ ขายแพงเพราะอยากได้ราคาดีและไม่รีบ

ทุกคนต่างก็มีเหตุผลในการตั้งราคา(และลบราคา) ไม่มีเหตุผลตายตัว

Comment

ผมก็เห็นลบราคา ผมสงสัยไว้ก่อนว่าปั้มเครดิส ลบราคาไม่ลงยูสที่ซื้อ และก็เห็นเวลาโพสกับขายได้มันผิดปรกติ บางกระทู้ลงขายได้ยังไม่ถึงชั่วโมงก็มี ผมลงเป็นเดือนก็มีกว่าจะขายได้ชิ้นนึง

Comment

บางคนก็สายปั่น โพสเอง ปิดเอง ออกไปแล้ว วนกลับมาตั้งขายใหม่ อิอิ

Comment

ผมขายของ ขายได้ก็ลบราคานะ และขึ้นบรรทัดแรกด้วย ** ขายแล้ว **

ลบเพราะอะไร ??? มันมีครับ มีเยอะด้วย พวกที่ไม่อ่านไม่ดูอะไรเลย สนแค่รูป+ราคา แล้วก็ตอบไว้ก่อน "รับครับ" "ลดได้มั้ยครับ" "ลดได้เท่าไหร่" "ib คับ" บางโพสขายไปเป็นปีแล้วยังโพสมา "รับคับ" ซะงั้น

เพราะงั้นตัดความรำคาญ ทั้งขึ้นขายแล้ว ทั้งลบราคา จบปัญหาไปได้เยอะมาก แทบไม่มีหลงอีกเลย

Comment

-ขอบคุณที่ให้ข้อมุลทุกคนจ้า

Comment

Working...
                            X