Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง PC ใส่การ์ดจอ 2 ตัว ต่างรุ่นกัน ใช้งานแบ่งหน้าที่กันจะได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง PC ใส่การ์ดจอ 2 ตัว ต่างรุ่นกัน ใช้งานแบ่งหน้าที่กันจะได้ไหมครับ

เครื่อง PC ใส่การ์ดจอ 2 ตัว ต่างรุ่นกัน ใช้งานแบ่งหน้าที่กันจะได้ไหมครับ
    โดยสลับทำงานอัตโนมัติ เหมือนเครื่อง NOTEBOOK

1. quadro p4000 ใช้ทำงาน โปรแกรม 3DS MAX , กราฟฟิคอื่นๆ
    2. quadro k620 ใช้ EXCEL , WORD , บูตเครื่อง , ติดตั้ง windows

คำถาม
    1.ตั้งค่าตรงไหน ว่าให้บูต ตัวไหนก่อน
    2.ใช้งานแบ่งหน้าที่กันจะได้ไหมครับ
    Last edited by takashi238; 28 Feb 2024, 08:40:06.

วัตถุประสงค์ของการจะทำแบบนี้คืออะไร การ์ดจอข้อ 1 มันทำงานในข้อ 2 ไม่ได้หรือถึงต้องแยกกัน

notebook มันมีสองตัวเพื่อประหยัดพลังงาน คุณคาดหวังจะประหยัดพลังงานเหมือนกันหรือไงครับ

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
      วัตถุประสงค์ของการจะทำแบบนี้คืออะไร การ์ดจอข้อ 1 มันทำงานในข้อ 2 ไม่ได้หรือถึงต้องแยกกัน

notebook มันมีสองตัวเพื่อประหยัดพลังงาน คุณคาดหวังจะประหยัดพลังงานเหมือนกันหรือไงครับ

ปกติก็ใช้การ์ดตัวเดียวอยู่แล้วครับ แต่เข้า BIOS เพื่อตั้งค่าบูต จอไม่แสดงผล สันนิฐานว่าการ์ดจอหลักน่าจะมีปัญหา
      ก็เลยจะหาการ์ดจออีกตัวเป็นตัวบูต จุดประสงค์คืออันนี้ครับ

Comment

Working...
      X