Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีเล็ง 4070 asus ไว้แต่ว่ามันมี hdmi 1 display port 3 ผมสงสัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีเล็ง 4070 asus ไว้แต่ว่ามันมี hdmi 1 display port 3 ผมสงสัยครับ

ปัจจุบันผมใช้จอ 2 จอที่เป็น HDMI ทั้งสอง การ์ดจอปัจจุบันที่ผมใช้มี HDMI 2 ช่องและ DP 2 ช่อง
    ทีนี้ผมต้องการจะอัพการ์ดใหม่เป็น 4070 ซึ่งมันมี HDMI แค่ช่องเดียวแต่ DP 3 ช่อง ผมต้องทำอย่างไรหรอครับ
    จริง ๆ พออ่านเรื่องหัวแปลงมาบ้างแต่ไม่รู้จะใช้ตัวไหน ผมเกรงว่าซื้อมาแล้วจะไม่มีความเข้าใจเลยมาสอบถามก่อน
    ถ้าเป็นไปได้รบกวนแนะนำหรือชี้เป้าหัวแปลงทีนะครับ ถ้ามันใช้ได้

เดินไปในร้านคอมได้เลยคับ ร้าน j หรือ a ก็ได้แล้วบอกเขาว่าซื้อสาย dp to hdmi ไม่ทราบว่าท่านใช้จอกี่ hz คับ หรือลองท่านอื่นเข้ามาตอบคับ เพราะผมก็ไม่เคยซิ้อสาย dp to hdmi เพราะคิดว่าแพงคับ

Comment

มีความสามารถซื้อ Asus ได้ คงไม่มีปัญหาในการซื้อ STRIX RTX 4070 ที่มี 2 HDMI นะ

Comment

Working...
      X