Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอมาใหม่แต่ก็จอมืดเหมือนเดิมทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอมาใหม่แต่ก็จอมืดเหมือนเดิมทำไง

เมื่อวานเพิ่งซื้อการ์ดจอมาใหม่เป็น AGP เครื่องเป็น AMD นะ แต่ว่าพอใส่แล้วเครื่องเงียบดีไม่มีสัญญาณเตือนแต่ว่าจอก็มืดหม่นเหมือนเดิม เช็คสายแล้วก็ใส่ครบดีไฟจอก็ติดนะแต่ขึ้นเป็น NO SIGNAL แล้วคีย์บอร์ดก็ไม่มีไฟติด ลองเอาอันอื่นมาใส่แล้วก็ยังไม่มีไฟติดเครื่องบูทนิดเดียวก็หยุดบูทแล้ว มีปัญหาอะไรกันแน่ ช่วยด้วยค่ะ

ลองแจงเสป็คเก่า กับของที่ซื้อมาใหม่ดูครับ

Comment

เครืองดังตี๊ด1ครังมั๊ยครับตอนบูท? แล้วก่อนจะเปลี่ยนการ์ดจอ ยังใช้ได้มั๊ยครับ รายละเอียดน้อยไปครับ

Comment

ลองถอด เข้าถอดออก เสียบใหม่ดูหลาย ๆ ครั้งดูครับ

ผมก็เออ ๆ เดียวมันก็ เห็น เดียวมันก็ไม่เห็น

งง- *-

Comment

Working...
        X