Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เล่น City Skyline II แล้วเฟรมเรตได้น้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เล่น City Skyline II แล้วเฟรมเรตได้น้อย

ตั้งใจจะเล่นเต็มที่เลย เปิดมาแบบนี้ช็อคเลย อุตส่าห์มีการ์ดจอแรง ๆ แล้ว ทำยังไงดีครับ

Last edited by sandy207; 5 Nov 2023, 13:37:59.

ไม่แปลกหรอกครับ
    เห็นเว็บต่างประเทศ มีผลทดสอบ เล่นกับ rtx 4090 ยังได้แค่ 3x fps
    เขาบอกว่า เป็นเพราะเกม optimized มาไม่ดี ต้องรอเวลาอัพเดทอีก...ค่อนข้างนาน...กว่าจะเข้าที่เข้าทาง

Originally posted by sandy207 View Post
    ตั้งใจจะเล่นเต็มที่เลย เปิดมาแบบนี้ช็อคเลย อุตส่าห์มีการ์ดจอแรง ๆ แล้ว ทำยังไงดีครับ

Comment

รอเวลาอัพ

Comment

แนวนี้ขอผ่าน กับแนวซิมมูขับเครื่องบินอีก

Comment

น่าจะยัดเอฟเฟกต์สมจริงเกินไป แต่ลืมเทสสเกล

Comment

เคสเกมนี้น่ากลัวว่าจะไม่แก้นะครับ เพราะผู้พัฒนาให้ข่าวว่าสุดท้ายพอสร้างไปเรื่อยๆก็จะเฟรมตกไปเหลือ 30 อยู่ดี เลยตั้งใจไม่ออฟให้มันได้ 60 เฟรมซะเลย ทัศนคติผู้พัฒนาแม่มแลดูมีปัญหา

คือตอนนี้ performance มันกากตั้งแต่ยังไม่ค่อยได้สร้าง แบบนี้พอสร้างเยอะๆ เฟรมมันไม่ลดเหลือเลขตัวเดียวหรอฟระ
            Last edited by NewasH; 26 Oct 2023, 18:53:16.

Comment

Originally posted by NewasH View Post
              เคสเกมนี้น่ากลัวว่าจะไม่แก้นะครับ เพราะผู้พัฒนาให้ข่าวว่าสุดท้ายพอสร้างไปเรื่อยๆก็จะเฟรมตกไปเหลือ 30 อยู่ดี เลยตั้งใจไม่ออฟให้มันได้ 60 เฟรมซะเลย ทัศนคติผู้พัฒนาแม่มแลดูมีปัญหา

คือตอนนี้ performance มันกากตั้งแต่ยังไม่ค่อยได้สร้าง แบบนี้พอสร้างเยอะๆ เฟรมมันไม่ลดเหลือเลขตัวเดียวหรอฟระ
              ในรูปนี้ก็เหลือ 1 แล้วนะครับ ถ้าติดลบได้น่าจะติดไปแล้ว

Comment

Originally posted by sandy207 View Post

ในรูปนี้ก็เหลือ 1 แล้วนะครับ ถ้าติดลบได้น่าจะติดไปแล้ว
                โอ้ ผมไม่ได้กดดูรูปตั้งแต่แรก performance แม่มเชี่ยมาก โล่งๆไม่มีอะไรยังเหลือ 1 เฟรมได้

Comment

การ์ดแรงแต่ยังไม่แรงพอ ต้องรออีก 2 3 ปี รุ่นใหม่ ๆ ออก หรือ รอแพทเกมปรับfps

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
                    การ์ดแรงแต่ยังไม่แรงพอ ต้องรออีก 2 3 ปี รุ่นใหม่ ๆ ออก หรือ รอแพทเกมปรับfps
                    น่าจะแก้แล้วนะครับ เท่าที่เล่น patch ล่าสุดก็ปั่นได้เกิน 30 อยู่นะครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post

น่าจะแก้แล้วนะครับ เท่าที่เล่น patch ล่าสุดก็ปั่นได้เกิน 30 อยู่นะครับ
                      ต้องปรับ low-med 1080p พอได้อยู่ครับ

Comment

Working...
                      X