Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในนี้มีใคร เล่น fifa24 หรือ eafc24 แบบการ์ดจอสเป็คเหลือๆ แล้วยังกระตุก บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในนี้มีใคร เล่น fifa24 หรือ eafc24 แบบการ์ดจอสเป็คเหลือๆ แล้วยังกระตุก บ้างครับ

เวลาเล่น มันลื่นปกติดี ไม่มีหน่วง แต่เวลา ภาพมันตัดไปคัตซีน แบบตัดไปตัดมา ภาพมันกระตุก ช่วงตัตเข้าคัตซีนแป๊บนึง แล้วก็ลื่น เป็นแบบนี้ตลอด น่ารำคาญมาก การ์ดจอ 3060 ti อัพเดตไดรเวอร์ล่าสุด แล้ว เล่นแค่จอ 1080 p
    ใครมีวิธีเซ็ตอัพการ์ดจอดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพราะผมไม่ได้ตั้งค่าอะไรของการ์ดจอในไดรเวอร์เลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือป่าว

คัตซีนเหมือนจะเฟรมร่วงกันหมดนะ
    ภาคก่อนก็เป็น คงต้องลุ้นว่า ผู้พัฒนาจะปรับปรุงอะไรได้ไหม

Comment

ของผม 4080 ก็ดรอปช่วงคัตซีน เท่าที่ลองปรับช่วงคัตซีนปรับได้สูงสุดที่ 60fps ส่วน Gameplay ปรับได้ตาม Hz จอ ไม่รู้เพราะแบบนี้รึป่าวนะครับมันถึงดรอปช่วงเปลี่ยนฉาก

แต่ยังดีกว่า Rog ally ปัจจุบันผมยังเข้าเกมส์จาก driver ตัวที่อัพให้ Starfield ไม่ได้เลย ค้างหน้าโหลดเล่นไม่ได้เลยครับ ต้องย้อนไป Driver Version ก่อน
      พอย้อนกลับ เครื่องก็เตือน Driver เก่า

https://www.youtube.com/watch?v=ibDncaG14Gs

Comment

Originally posted by papk View Post
        ของผม 4080 ก็ดรอปช่วงคัตซีน เท่าที่ลองปรับช่วงคัตซีนปรับได้สูงสุดที่ 60fps ส่วน Gameplay ปรับได้ตาม Hz จอ ไม่รู้เพราะแบบนี้รึป่าวนะครับมันถึงดรอปช่วงเปลี่ยนฉาก

แต่ยังดีกว่า Rog ally ปัจจุบันผมยังเข้าเกมส์จาก driver ตัวที่อัพให้ Starfield ไม่ได้เลย ค้างหน้าโหลดเล่นไม่ได้เลยครับ ต้องย้อนไป Driver Version ก่อน
        พอย้อนกลับ เครื่องก็เตือน Driver เก่า

https://www.youtube.com/watch?v=ibDncaG14Gs
        เกมส์ ปราบเซียน การ์ดจอ ครับ starfield
        1. เกมส์ amd สนับสนุน แต่การืดแดง ทำดวงดาว หายไปทั้งดวง
        2. เขียวไม่ได้สนับสนุนแต่เล่นได้ ส่วนปัญหาอะไรไม่ทราบ
        3. การ์ดค่ายฟ้า กลับกลายเป้นพิกลพิการ แม้ใช้ ARC 770 ก็ไม่ผ่านมาตรฐานเล่นไม่ได้
        ต้องรอเจน 2 battle images สำหรับค่ายฟ้า ที่ driver พัฒนามาดีขึ้นมากแล้วไม่ค่อยมีปัญหาดีกว่า amd เค้าว่านะ
        Last edited by micronz; 28 Sep 2023, 04:10:54.

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          คัตซีนเหมือนจะเฟรมร่วงกันหมดนะ
          ภาคก่อนก็เป็น คงต้องลุ้นว่า ผู้พัฒนาจะปรับปรุงอะไรได้ไหม
          ภาค fifa23 อาการน้อยกว่าครับ แบบรับได้ แต่ภาคนี้ มันกระตุกช่วงตัดฉาก เหมือนในคลิปเลยครับ อาการเป็นมากเป็นน้อย แล้วแต่จังหวะ แต่มันรู้สึกขัดใจ เพราะตัวเกมส์ก็ไม่ได้กินสเป็คอะไรมาก เกมส์อื่นกินมากกว่าภาพสวยกว่า ยังสามารถเล่น 4k ได้ลื่นๆ

Comment

เป็นช่วงแรกของเกมวางขาย คงต้องรอแพทซ์แก้น่ะครับ จังหวะคัตซีนน่าจะดึงรายละเอียดแบบทันทีทันใดเกินไป ไม่รู้นักพัฒนาเทสกับสเปคอะไรก่อนวางขาย

Comment

Working...
            X