Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 3070 ti กับ 4060 ti เลือกอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง 3070 ti กับ 4060 ti เลือกอะไรดีครับ

3070 ti มืสอง ส่วน 4060 ti มือ 1
    เล่นในระดับ FullHD ไปสุดแค่ 2K เท่่านั้น

เนื่องจากไม่มีงบประมาณเพียงพอที่จะไป 4070 กับ 4070 ti
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

งบเท่าไร ?
    3070 ti มือสอง เห็นราคาเท่าไร ?
    เกมอะไรบ้าง ?

Comment

เข้าใจอะไรผิดรึเปล่า 3070ti มือ 2 กับ 4060ti มือ 1 นี่คนละราคาเลยนะ งบ 4060ti เอาไปซื้อ 3080ti ยังได้เลย

Comment

GALAX 3070ti มือสอง ผมได้มาประมาณ 9,000 บาท ประกันหมด 4/25 โดยรวม แรงกว่า 3060ti ประมาณ 25%

ส่วน 4060ti มือหนึ่งราคาประมาณ 15,000 ต่างกันอยู่พอควร ความแรงคงไม่น่าจะต่างกันเท่าไหร่

Comment

3070ti แรงกว่าระดับนึงครับ10-20fps มือ1 4060ti ก็15k
          งั้นจัด3080 มือสองดีกว่าแรงสมใจ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ จริงๆ แล้วพิมพ์ตกไปเยอะเลย คือ 3070ti นี่ติดมากับเครื่องที่ซื้อมือสองมาครับ แต่ใจก็ลังเลว่าถอดขายแล้วเปลี่ยน 4060ti ด้วยที่มันมีเทคโนโลยีใหม่นี่จะคุ้มไหม

Comment

3070Ti แรงกว่า แต่กินไฟเยอะกว่า ชั่งใจเอา

Comment

Originally posted by ung View Post
                ขอบคุณทุกความเห็นครับ จริงๆ แล้วพิมพ์ตกไปเยอะเลย คือ 3070ti นี่ติดมากับเครื่องที่ซื้อมือสองมาครับ แต่ใจก็ลังเลว่าถอดขายแล้วเปลี่ยน 4060ti ด้วยที่มันมีเทคโนโลยีใหม่นี่จะคุ้มไหม
                ไล่ดูคลิปเทสเกมที่สนใจ มันไม่ได้ช่วยทุกเกม แต่ประหยัดไฟและเย็นกว่าแน่นอน อีกข้อดีคือหลุดพ้นการ์ดยุคเหมือง
                Last edited by taiseller; 11 Sep 2023, 13:41:35.

Comment

เลือกยากเหมือนกันเนอะ
                  อิๆ

Comment

ถ้ามี 3070TI อยู่แล้วก็ใช้ต่อไปครับ ผมก็ซื้อการ์ดรุ่นนี้มือสองมา แล้วก็ undervolt จะได้เย็นและกินไฟน้อยหน่อย เผื่อจะยืดอายุไปจนได้ซื้อ RTX 5 พัน

Comment

ส่วนตัวจะใช้ 3070ti ต่อไปครับ อัพไป 4060ti ไม่คุ้มครับ
                      หรือขายตัวเก่าเพิ่มตังนึดนึงไป 3080 ก็ได้ครับ (เลือกที่ชอบได้เลย )

Comment

ส่วนตัวคุ้มครับ กินไฟน้อยกว่ามากๆ
                        และแรงกว่า ในขุมพลัง เฟรมเจน DLSS 3
                        ทิ้ง 3070ti เป็นทุ่งเลย หลายคนคงมีคำถาม เฟรมเจนไมไ่ด้มีทุกเกม
                        แต่เกมออกใหม่ๆนี่ มีทุกเกมเลยนะครับ เพราะงั้น ใช้ตอนนี้เกมออกมาใหม่ๆ เฟรมเจน
                        ทำให้กินไฟน้อยกว่า เยนกว่าเสียงพัดลมเงียบกว่า และแรงกว่า 3070ti มาก
                        (ซื้อมาเล่นเกมใหม่ๆอะนะ)

Comment

Working...
                        X