Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอไม่ทำงานครับ รบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอไม่ทำงานครับ รบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยครับ

คือใช้ปกติมาตลอดครับ ปกติจะเปิด2จอ ตอนกลางคืนจะเปิดคอมทิ้งไว้ แต่เช้านี้เหมือนไฟตก เลยลุกมาเปิดคอม แต่เปิดมาติดแค่จอเดียว (สายDisplay กับ hdmi ยังต่อกับการ์ดจออยู่ทั้งคู่) ทดลองสลับจอดูแล้วยังใช้ได้ทั้งคู่ แต่เป็นที่คอมหาจอที่2ไม่เจอ เลยลองเปิดหาการ์ดจอดู สรุปมันไม่เจอdriver โหลดdriverมาลงใหม่แล้ว ก็ไม่ได้อยู่ดีครับ

คือแบบนี้ การ์ดจอผมพังไปแล้วรึยังครับ หรือถ้ายัง พอมีวิธีแก้ใขมั้ยครับ

อันนี้รูปครับ

ลอง ddu

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ลอง ddu
      ขอบคุณมากครับ
      ใช้ ddu เสร็จ รีคอมกลับมา windows มันลง driver ให้ใหม่เองเลย
      ตอนนี้กลับมาปกติแล้วครับ

Comment

Working...
      X