Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกไม่ถูก ว่าจะซื้อตัวใหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกไม่ถูก ว่าจะซื้อตัวใหนดีครับ

ตอนนี้ลังเลครับ ว่าจะซื้อ RTX 3080 (มือ2)ประมาณ 14500 บาท หรือ กัดฟันไปซื้อ RTX 4070 ประมาณไม่เกิน 24500 บาทเลยครับ
    ตอนนี้ใช้ GTX 1080 อยู่ครับ

ระยะยาว 4070 น่าจะไปได้ไกลกว่านะครับ เพราะรองรับ DLSS3 + Frame Generation

Comment

3080 ควรจะ 10-12k แล้วแต่รุ่นและประกัน เกินนี้ผมว่าแพง
      เป็นผมจะสอย 4070 มือสอง ตั้งงบ 16k
      เพราะ 4070 มือ 1 ซื้อผ่านแอป ช่วงโปรก็แค่ 19-20k

Comment

ขอบคุณครับ ส่วนมากหาดูที่เวปใหนครับ เพราะราคาที่ ocz ไม่เคยทันเลยครับ

Comment

เพจซื้อ-ขาย หรือมาร์เกตใน FB

Comment

Originally posted by ch11 View Post
            ขอบคุณครับ ส่วนมากหาดูที่เวปใหนครับ เพราะราคาที่ ocz ไม่เคยทันเลยครับ
            กลุ่ม fb พิมพ์ google การ์ดจอมือสอง ก็มีให้เลือกแล้วเลือกกลุ่มที่คนเยอะๆ หาพ่อค้าเครดิตดีๆ แพงขึ้นมาหน่อยแต่ก็ไม่ใช่จะไม่ถุูกโกง
            บางคนซื้อขายมาเยอะหมุนเงินไม่ทันโกงกันดื้อๆก็มี ของถูกมากก็ระวังโจร ดู fb คนขายว่าเป็นของเจ้าตัวเองไหมเปิดมานานยัง ไม่มั่นใจก็ผ่านกลาง

Comment

ผมก็ขยับจาก GTX1080TI มาเป็น RTX3090 รับต่อจากพี่ในบอร์ดเรานี่แหละครับ กะว่าจะใช้ยาวๆกับจอ FHD (ตาสั้น ไม่รู้จะเอาชัดขนาดไหน) ไปอีกสัก 6 ปี จนไม่ไหวกันไปข้างนึง 555

Comment

เพิ่มอีกหมื่นนี่ น่าจะกัดจนฟันหักเลยนะ

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post
                  เพิ่มอีกหมื่นนี่ น่าจะกัดจนฟันหักเลยนะ
                  ฟันไม่หักครับ แต่หูชาแทนครับ เพราะต้องขอเพื่มงบจาก ผบทบ. ครับ 555

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

40 ไปเลย ไม่ไหวต้องไหว ไม่ค้างคาใจ

Comment

Originally posted by jeerzz View Post
                      40 ไปเลย ไม่ไหวต้องไหว ไม่ค้างคาใจ
                      ไม่ใหวแล้วครับต้องเก็บไว้อัพ spec ต้นปีหน้าอีกครับ ตอนนี้ใช้ I5 8500 อยู่ครับ เลยกะซื้อการ์ดจอรอก่อนครับ

Comment

เตรียมอัป cpu ตาม

Comment

สรุปไปได้ ZOTAC GEFORCE RTX 4070 TI AMP AIROมาในราคา 23,500 บาท แต่ใส่เคสไม่ได้โดนค่าเคสไปอีก 3100 บาทครับ

Comment

4070 หรือ 4070ti ครับ ถ้า ti ได้ราคานี้นี่โคตรคุ้มเลยนะครับ มือ 2 ไม่ถึงปีลดไปเป็นหมื่น คนขายไม่เพี้ยนก็ร้อนเงินจัดๆแบบถ้าขายไม่ออกกรูจะอดตายภายใน 24 ชม.

Comment

Originally posted by NewasH View Post
                              4070 หรือ 4070ti ครับ ถ้า ti ได้ราคานี้นี่โคตรคุ้มเลยนะครับ มือ 2 ไม่ถึงปีลดไปเป็นหมื่น คนขายไม่เพี้ยนก็ร้อนเงินจัดๆแบบถ้าขายไม่ออกกรูจะอดตายภายใน 24 ชม.
                              ได้มาเป็น 4070ti ครับ เท่าที่ดูราคาโดน Advice กดราคามือหนึ่งลงมาเหลือ 29,990 บาทด้วยครับ และเท่าที่ถามคนขายบอกลงไว้เป็นเดือนแล้วขายไม่ออกเลยต้องลดราคาลงมาครับ

Comment

Working...
                              X