Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังไม่ได้ค้นเรื่องเก่า (ถ้ามี) แนะนำด้วยครับ ATI Omega Drivers reborn ใช้ดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังไม่ได้ค้นเรื่องเก่า (ถ้ามี) แนะนำด้วยครับ ATI Omega Drivers reborn ใช้ดี?

ท่านใดลองแล้ว โปรดให้คำแนะนำด้วยครับ ATI Omega Drivers reborn ใช้ดีไหม https://www.amernimezone.com
    ขอบคุณมากครับ
    (เบื่อค่ายเขียวกลับมาซบค่ายแดง)
    ตอนนี้ ยังไม่ได้กลับบ้านไปคุ้ยการ์ดจอเก่าๆ ครับ
    เพิ่งมาทำงานที่ใหม่ ในมือเหลือแค่ HD4850 HD4890 HD5850 HD5870 R9 270X RX470 RX480 8GB RX580 8GB RX590 Vega7 (Ryzen5 5600G) RX5700 RX5700XT RX6700XT RX6800 ถ้าไล่ลงทีละอันปั่นงานไม่ทัน ขอฟังผู้ใช้งานโดยตรงดีกว่าครับ แล้วค่อยลองเมื่อว่าง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับแต่ละคำแนะนำ (ขออภัยที่ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมเผื่อกว่าจะเข้ามาอ่านกว่าจะได้ขอบคุณคงเลยไปนานครับ)

เคยใช้อยู่ก่อนจะย้ายค่าย
    ถือว่าดีนะ
    แต่หลังๆ ไม่รู้ว่าทำให้ วิธีติดตั้งง่ายขึ้นแล้วหรือยังนะ เมื่อก่อนลงยากไปนิดนึง

Comment

ไม่บอกไม่รู้กันนะครับเนี่ยว่ามี ไดรฟืเวอร์ custom แต่ถ้าเครือ่งใช้งานไม่ค่อยไหวนะครับ

ผมมี RX 560 580 HD 7000 HD4000 HD3000 หลายตัวน่ะครับ
      พวกเก่าๆๆตกรุ่นต่ำ กว่า polaris เอามาใช้กับ linux นี่จัดว่าแจ่ม สุโก้ย กันเลยล่ะครับ

ดีกว่าใช้เขียวมาก ตรงข้ามกับฝั้่งวินโดว์กันสักนิดนึงครับผม/// บอกตรงๆๆไม่กล้า ลอง ครับเครื่องวินโดว์10- 11 ต้องใช้ทำงาน น่ะครับผม
      Last edited by micronz; 30 Aug 2023, 02:57:27.

Comment

ดัน ที R9 390X ลงมาเอาถึง แค่ GCN โดนแพ เนื่องจากค่ายแดง เปิดเผยรายละเอียดชิปบางอย่างให้ไปทำ ไดรฟ์เวอร์กันเองได้
        เห็นได้จาก linux ที่แอ้ดเข้าเคอร์เนล รัวๆๆๆ ฝั่งวินโดว์โดนแพ เป้นเลกาซี่ ปี 2023 ก็ยังไม่มาจะใช้กันได้ยังไงบ้าง

Comment

ลอง โหลดไดรฟ์เวอร์ ตัวสถาปัตยกรรม tela scale ไปลองครับแต่ต้องว่างๆๆอีกทีจะมารายงานครับ ผมไงขอบคุณ จขกท.
          amd open source architech ลีนุกส์ทำได้ วินโดว์ น่าจะทำมั่งต้องหาเวลาว่าง ๆๆ ถอนไดรฟ์เวอร์ เก่าเค้าออกลงใหม่ดุครับผม
          แล้วจะมารายงาน

ส่วนตัวขอบคุณที่เปิดประเด็นนี้มาครับและชี้เป้า

OPEN gpu for thrid party driver มีฝั่ง ลีนุกส์ มันก็ควรมี วินโดว์ด้วย จริงๆๆน่ะแหละ
          อินเทล ก็ ด้วยเช่นกัน เท่าที่ทราบ
          Last edited by micronz; 16 Sep 2023, 13:05:19.

Comment

ตัวเดียวกันรึเปล่าไม่ทราบ

Comment

Working...
            X