Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องความร้อนของ 3070Ti ว่าปกติมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องความร้อนของ 3070Ti ว่าปกติมั้ยครับ

ความร้อน ตอน Full Load ประมาณ 80-82 ครับ ปกติมั้ยครับ หรือต้องเคลมมั้ยครับ

ปกติ

ควรระบุ
    มือสอง ?
    รูปภายในเคส
    อุณหภูมิห้อง
    รุ่น

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ปกติ

ควรระบุ
      มือสอง ?
      รูปภายในเคส
      รุ่น
      Gigabyte 3070Ti Oc 3พัดลม
      อุณหภูมิห้อง ประมาณ 28 ครับ

Comment

Originally posted by taiseller View Post
        ปกติ

ควรระบุ
        มือสอง ?
        รูปภายในเคส
        รุ่น
        มือสองครับ

Comment

ติดพัดลมเคสเพิ่มครับ เหมือนเคสร้อนด้วย

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
            ติดพัดลมเคสเพิ่มครับ เหมือนเคสร้อนด้วย
            เคสเล็กด้วยครับ 555 เดี๋ยวคงหาเปลี่ยนครับ

Comment

ถ้าเคสไม่สามารถนำอากาศร้อนออกได้ดีพอ 85c+ ก็เกิดขึ้นได้
              ส่วนเรื่องอุณหภูมิห้อง คงต้องหาที่วัดที่เชื่อถือได้ เพราะห้องแอร์ 25c 3 พัดลมไม่น่าเกิน 80c หรือห้องเกิน 30c ก็ไม่น่าเกิน 85c
              ถ้าเกินนี้มาก อาจจะมีความเสื่อมจากการเป็นมือสอง
              เอาจริง ๆ ไม่เกิน 85c ถือว่ารับได้และมองว่าปกติ

Comment

RX 6800 XT ของผมถ้าไม่ Undervolt ก็ Hotspot แตะ 105 เหมือนกันครับ อยู่ในเคสปิดด้วย

Comment

hotspot มันแตะ 100c ง่าย ๆ อยู่แล้ว

Comment

Gigabyte มันมี 2 Bios, OC กับ ไม่ OC
                    มี SW เล็กๆอยู่ที่ Card
                    เลือกไม่ OC จะแรงน้อยลง เย็นมากขึ้นครับ

Comment

ถ้า fullload ก็ปกติครับ ลองเร่งรอบพัดลมดูก่อน ถ้าเย็นขึ้น แสดงว่ายังปกติครับ

Comment

Working...
                      X