Announcement

Collapse
No announcement yet.

Rx 6900xt มีใครลองเปลี่ยนซิลิโคนใหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Rx 6900xt มีใครลองเปลี่ยนซิลิโคนใหมครับ

มันช่วยลดไปได้เท่าไหร่ ตัว sappire ธรรมดาของผมใช้เดิมๆ พุ่งไป 84+ ส่วน hot spot ไป 92+ ลองเร่งพัดลมเป็น 80% แล้วก็ลดได้กระจึ๋งเดียว อุณหภูมิห้องราวๆ 29-30 เคสโล่งไม่มีฝาข้าง
    อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนซิลิโคนด้านในมันช่วยลดได้กี่องศา มีใครเคยลองบ้างครับ

ใจหนึ่งก็อยากลองส่งเคลม แต่ไม่รู้ว่าทางนั้นเขาจะนับเป็นอาการที่ให้เคลมได้หรือปล่าว

sappire 6900 XT กล่องทองๆ ป่าวครับ ของผมก็ปกติน่ะแต่ห้องแอร์ ยังไม่เคยองศาพุ่งขนาดนั้น เพียง undervoltage นานๆไปจอฟ้าทุกทีเลยใช้ธรรมดาๆ

Comment

undervoltage ครับช่วยได้เยอะ
      ผมเคยใช้ 6900xt 6800xt 6700xt ได้มา undervoltage หาจุดที่ stable ก่อนเลย

ตอนนี้ใช้ 4080 ก็ทำเหมือนกันครับ ประหยัดไฟ ไม่ร้อนด้วยครับ

Comment

ลดไฟ ลดแรง ลดร้อน

Comment

อันเดอร์โวลต์ กันตั้งแต่ยุค เวก้าครับ

Comment

Originally posted by nesmo View Post
            sappire 6900 XT กล่องทองๆ ป่าวครับ ของผมก็ปกติน่ะแต่ห้องแอร์ ยังไม่เคยองศาพุ่งขนาดนั้น เพียง undervoltage นานๆไปจอฟ้าทุกทีเลยใช้ธรรมดาๆ
            ใช่ครับ เป็นตัวธรรมดาแบบไม่มี se

Comment

Working...
            X